Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tuniq Tower 120 ใส่กะ Abit AX78 ได้ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tuniq Tower 120 ใส่กะ Abit AX78 ได้ไหมคับ

รบกวนด้วยนะคับ ^^

ซิงค์เดิมๆ มะไหวแล้วงับ อัด vcore 1.4 FL 85+ เลยคับผม -*-

กับบอร์ดน่ะมันใส่ได้ครับ แต่ว่าเนื้อที่ของเคสของท่านน่ะ
    พอที่จะให้มันใส่รึป่าว

Comment

ยังไงคับ

เคสผมเปิดฝาเคสอยุ่แล้ว

Comment

แบ่งเป็น 2 กรณีครับ
        1. เจ้า Tuniq เนี่ยมันมีความสูงรวม 15.5 cm ครับ ความกว้างของเคสคุณจะต้องกว้างอย่างน้อย 16 cm ขึ้นไปครับ
        2. ถ้าคุณใส่ Tuniq ในแนวขนานกับแรม ลองกะดูนะครับว่าตัวซิ้งค์มันจะติด PSU มั๊ย มีที่ว่างพอหรือป่าว
        ลองกะความกว้างยาวเผื่อๆ ไว้ด้วยนะครับ มันค่อนข้างใหญ่...

Comment

ได้ครับ ถ้าบอร์ดไม่พิสดาร มันกว้าง13.5เซ็นมั๊ง จากประสบการณ์นะ ถ้าใส่ซิงค์ต้องพยายามอย่ากว้างเกิน14เซ็น ไม่งั้นใส่ยากมาก หรือไม่ก็ติดpsu ยกเว้นเคสฟูลทาวเวอร์

Comment

เอ่...น่าจะได้นะแต่มันจะหันไปทางไหนนี่สิ ตัวล็อคขาเนี่ย

Comment

ตามรูปเลยครับ ใส่ได้ชัวร์

X2_3600+AX78
              Attached Files

Comment

Working...
              X