Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับภาคจ่ายไฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับภาคจ่ายไฟ

DFI อะค่ะ เห็นภาคจ่ายไฟมันเป็นแบบ digital แล้วมันต่างกับแบบ analog ยังไงหรอค่ะ

เพราะเห็นยี่ห้ออื่นก็ใช้แต่มอสเฟสกันทั้งนั้นอะ แต่ DFI ไม่มี งง อะ หรือเรามั่วไปเองหว่าา

ใครรู้ช่วยอธิบายได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่ทราบคับ

Comment

อยากรู้เช่นกัน

Comment

ถ้าจำไม่ผิด ความร้อนน้อยกว่า และแม่นยำกว่า(มั้ง)

รอผู้รู้มายืนยันอีกครั้งแล้วกัน เหอๆ

Comment

ภาคจ่ายไฟที่ MB หรือเปล่า

Comment

ให้ความ เสถรีร มากกว่ามั้งครับ -*- มั่วเอา

Comment

เคยอ่านเจอมานะ
              จ่ายไฟ แบบดิจิตอลจ่ายตรง แต่ร้อน

Comment

Originally posted by chungkob View Post
                ภาคจ่ายไฟที่ MB หรือเปล่า
                ของ DFI มันมีทั้ง MD กับ RAM เลยค่ะ

Comment

เที่ยงตรงกว่า นำไปสู่ความ เสถียร กว่า

Comment

Working...
                  X