Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด PC chips เอาไปเคลมที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด PC chips เอาไปเคลมที่ไหนครับ

โดยที่ตัวเมนบอร์ด มีวอร์ย ติดไว้ว่า AMAZON International รับประกัน 3 ปี ผมดูแล้ว
    มันยังไม่หมดประกัน ผมลอง search ดูแล้ว ไม่แน่ใจว่าเป็นร้านนี้หรือปล่าว
    http://amazon-inter.com แต่เวปไม่สมบูรณ์
    ผมอยากจะส่งโดยตรงเองโดยที่ไม่ผ่านร้าน ได้หรือป่าวครับ
    ถ้าได้ ต้องส่งไปที่ใดครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดด้วย(ตราด)
    รบกวนเพื่อน ๆ ชี้แนะ ด้วยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Mainboard----PC Chips P23G V 1.0 A
    Attached Files
    Last edited by marina; 6 Jun 2008, 16:01:23.

ลองส่งร้านที่ซื้อมาดีกว่าครับ หรือลองโทรไปถามร้านนั้นดู ว่า ศูนย์ประกันอยู่ที่ไหนครับ

ปล. น่าจะถามผิดห้องครับ^^"

Comment

ไปเครมที่ร้านดีกว่า

Comment

เครื่องแบบนี้ มันมีประมาณ 20 เครื่องครับ ได้มาโดยการตั้งงบประมาณ
        แล้วมีร้านค้า มาประมูล โดยร้านที่ประมูลได้ แจ้งว่า จะรับประกันเครื่องทุกอย่าง 1 ปี ฟรีตลอด
        ซึ่งหลังจากผ่านไป 1 ปี มันก็เริ่มเสียเลย พอแจ้งไปที่ร้านที่ได้ประมูล ก็เอาไปดู แล้วก็แจ้งว่าเมนบอร์ดเสีย หมดประกันแล้ว ต้องซื้อเมนบอร์ดใหม่
        ไอ้ผม เพิ่งย้ายมา ก็เลยแกะมาดู ไหน ๆ มันก็เสียแล้ว ก็เจอสติกเกอร์อย่างที่อธิบายไว้ข้างต้นครับ

ตอนนี้ทางหน่วยงานผมกับร้านที่ประมูลได้ คุยกันคนละภาษาแล้ว ก็เลยไม่รู้ว่า
        ร้านนี้ได้ไปสั่งของที่ร้านไหนครับ
        ผมนึกว่า มันมีบริษัทแม่ pc chips ที่กรุงเทพเลย
        สรุปว่า ถ้าหา AMAZON International ไม่เจอ ก็ต้องทำใจ ใช่หรือป่าวครับ

Last edited by marina; 6 Jun 2008, 17:57:38.

Comment

ของแปลกก็แบบนี้หละครับ ถ้าเคลมร้านที่ซื้อไม่ได้ นี้ลำบากแน่นอน

Comment

แปลกแฮะร้านจะไม่รับเคลมได้ไง

Comment

Working...
            X