Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD + ATI แร้วต่อไปจามี ATI ขายอีกมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD + ATI แร้วต่อไปจามี ATI ขายอีกมั้ยคับ

ATI เค้าจาทามก้าดจอออกมาขายต่อไปหรือป่าวคับ ?
    หรือเปนก้าดจอของ AMD ไปเรยอ่ะ

มีขายแน่ๆครับ และมันน่าจะซัพพอร์ตกันอย่างรุนแรงด้วย+ +

Comment

Originally posted by MagicKnight View Post
      มีขายแน่ๆครับ และมันน่าจะซัพพอร์ตกันอย่างรุนแรงด้วย+ +
      ที่ว่าซัพพอต นี่คือ AMD ตัวใหม่ แระ ATI ที่จาออกมาใหม่หรอคับ ถ้าเปน AMDตัวเก่าล่ะคับ ซัพด้วยรึป่าว

Comment

แร้วประสิทธิภาพของทาง ATI กับ nvidia ค่ายไหนสูงกว่ากันคับ

Comment

Originally posted by ฿lue$kY14023420 View Post
          แร้วประสิทธิภาพของทาง ATI กับ nvidia ค่ายไหนสูงกว่ากันคับ
          ------------------------
          โดนรวมๆแล้วต้องยอมรับว่า nvidia ก้าวนำหน้ามากกว่าเล็กน้อยครับ
          ------------------------
          และครองส่วนแบ่งตลาดส่วนใหญ่ ไว้ได้อย่างเหนียวแน่นครับ

Comment

วันนั้น(เมื่อ2-3เดือนมาแล้ว)เข้าห้างอ่านหนังสือเห็นเค้าทดลองเทียบกันระหว่างตัวTOPของ ATI และ ตัวTOP ของ nvidia เค้าเปิดเกมๆนึง แร้วตัดถาพมาให้ดู ว่าทางATI ให้ความละเอียดในส่วนต่างๆของภาพได้ละเอียดกว่า nvidia กว่านิดนึงอ่ะครับ แต่ทำไม คนส่วนใหญ่ถึงนิยม nvidia มากกว่าครับทั้งๆที่ ทาง ATI ก็ มีประสิทธิภาพสูงกว่า(เล็กน้อย)

Comment

nvidia เร็วกว่า อันนี้ ต้องยอมรับ ผมก็ชอบนะ ATi แต่ตอนนี้ใช้ nvidia อยู่ . . .

Comment

Originally posted by ฿lue$kY14023420 View Post
                วันนั้น(เมื่อ2-3เดือนมาแล้ว)เข้าห้างอ่านหนังสือเห็นเค้าทดลองเทียบกันระหว่างตัวTOPของ ATI และ ตัวTOP ของ nvidia เค้าเปิดเกมๆนึง แร้วตัดถาพมาให้ดู ว่าทางATI ให้ความละเอียดในส่วนต่างๆของภาพได้ละเอียดกว่า nvidia กว่านิดนึงอ่ะครับ แต่ทำไม คนส่วนใหญ่ถึงนิยม nvidia มากกว่าครับทั้งๆที่ ทาง ATI ก็ มีประสิทธิภาพสูงกว่า(เล็กน้อย)
                -------------------------------------------
                ในตลาดการ์ดจอที่มีขาย ถ้าเป็นตอนนี้ ซี่รี่ 8800 DX10 ของ nvidia น่าจะแรงที่สุดแล้วนะครับ
                -------------------------------------------
                ในเมืองไทยก็มีขายครับ น่าจะแรงสุดแล้วนะครับ
                ส่วนมากเขาพูดถึงความแรงกันครับ ความเนียนคนพูดถึงน้อยไงครับ อิอิ

Comment

คนส่วนใหญ่นิยม nVidia เพราะเป็นมิตรกะเกมส์ครับ

Comment

เวลาเล่นเกมส์ ความ ลื่น มาก่อน ความ สวย ครับอิอิ

Comment

ATi ละเอียดกว่า แต่ nVidia ไวกว่าน่า

Comment

ผมเห็น ATI 256 mb ทาไมมานราคาพอๆกับ nvidia 128 mb เรยล่ะครับ แร้วเวลาจะเลือกซื้อ ควรจะเลือกที่ตัวความจุมากกว่ารึเปล่าครับ

Comment

เมื่อ AMD ไม่ทิ้ง แบรนด์ Radeon ฉะนั้นการ์ด ATi ก็ยังมีให้ใช้ต่อไปจ้า

อีกอย่างตอนนี้ถ้าจะเลือก VGA ตัว top มาใช้ก้น่ามองๆ ATi ได้ เพราะถูกกว่า nVdia พอสมควรครับ ประสิทธิภาพก็ใช้ได้นะ

ส่วนเรื่องความลื่นนี่ nVdia นี่ยังคงวิ่งนำ ATi อยู่นิดๆ ต้องรอดูว่า ไม้หลังๆของ ATi ที่รวมกับ AMD ไปแล้วจะมีอะไรมาแก้ หุหุ

Comment

แล้วทั้ง เอ เอ็ม ดี มารวมกับ เอ ที ไอ จะทำให้ซีพียูของ เอ เอ็ม ดี และก้าดจอ เอ ทีไอ มีประสิททิพาบขึ้นใช่ไหมคับ แร้วเมื่อรัยเค้าจาเอาของใหม่ที่รวมเทคโนโลยีของ2ค่ายนี้ออกมาขายล่ะคับ
                            แล้วต่อไป จะมีก้าดจอของ เอทีไอที่ ดีขึ้น และ เอเอ็มดีที่ ดีขึ้นป่าวคับ

Comment

ใช้ทั้งสองอันเลย ทั้ง ATI และ nVIDIA โดยรวมรัก nVIDIA มันรักเกมมากกว่า...

Comment

Working...
                              X