Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาคจ่ายไฟ เมนบอร์ด มันร้อนจิงหรือ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาคจ่ายไฟ เมนบอร์ด มันร้อนจิงหรือ?

ผมสงสัยจังเพราะ บอร์ดผม P5B Deluxe Heatpipe มันระบายความร้อนที่ ภาคจ่ายไฟ แค่ฝั่งเดียวย ไม่เหมือน P5N32-SLI Duluxe ที่มี Heatpipe 2 ฝั่งเลย

ที่สงสัยเพราะจะถอด Heatpipe ออก เพื่อจะใส่ water block chipset NB ลงไปแทน จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่อง ความร้อนที่ ภาคจ่ายไฟ

Comment

ก็ต้องลองดูครับ ของผม m2n-e ก็ำไม่ค่อยร้อนเท่าไหร่ 45-50

Comment

ไม่จริงครับเพราะของผมมันไม่ร้อนเลยครับ

Comment

้่ลองจับดูครับั

Comment

ผมว่าเท่ห์ดีครับมีติดไว้ แต่ไม่รู้มันร้อนเปล่า

Comment

Heatpipe มันร้อนครับ (P5B Deluxe ) ก็มันระบายความร้อนมาจาก chip NB แต่ลองจับที่ ด้านที่ไม่มี heatpipe ไม่ร้อนเลยครับ

Comment

ผมก็ร้อนมาก

Comment

ผมก็ใช้ P5B-DELUXE แต่ไม่เคยจับดูที่ฮีไปป์อ่ะครับเพราะซิ้งค์ CPU มันบังมิดเลยครับ

ลองเสียบ option fan ดูสิครับ น่าจะเย็นขึ้นนะ

Comment

รุ่น ที่ไม่มี ซิ้งระบายภาคจ่าย ร้อนขี้แตก

Comment

Working...
                    X