Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT กำลังจะอัพสปรีด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TOT กำลังจะอัพสปรีด

วันนี้เอาเราเตอร์ไปเครมที่ ทีโอที กำแพงเพชร เลยเข้าไปหาช่างadsl ว่าผมต้องการเพิ่มสปรีด จาก 1 m เป็น 2 m ช่างเลยบอกผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนหรอกเพราะว่าทางทีโอที ก็จะกำลังอัพสปรีดให้ เหมือน กับ maxnet เพราะตอนนี้กำลังดำเนินการเกี่ยวกับอุปกรณ์ และคู่สาย คงต้องรอประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้ง

อืม...วันนี้ที่บริษัท เน่าเกือบทั้งวันเลย T0T (1 M)
    นี้ขนาดอยู่ บางนา นะ กทม. แท้ๆ ^^"
    ผมว่าก่อนที่จะ Up Speed ให้ปรับปรุงให้เสถียรก่อนจะดีกว่า นะ

Comment

ดีใจด้วยคร้าบบบบบบ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        อืม...วันนี้ที่บริษัท เน่าเกือบทั้งวันเลย T0T (1 M)
        นี้ขนาดอยู่ บางนา นะ กทม. แท้ๆ ^^"
        ผมว่าก่อนที่จะ Up Speed ให้ปรับปรุงให้เสถียรก่อนจะดีกว่า นะ
        อือน่าคิด ถ้าระบบแย่อัพไปก็เท่านั้น

Comment

Comment

สุดยอดครับ TOT ผมใช่อยู่ 1M ที่ฉะเชิงเทรา นิ่งดีครับเสถียร เพราะว่าเป็นชุมสายที่เพิ่งเปิดเมื่อต้นปีนี้เองครับ

Comment

อัพแล้วถ้าเน่าเหมือนเดิมก็ยืนพื้นเหมือนเดิม เพราะตอนนี้มาตรฐานสัญญาณวิ่งอยู่ที่2mหมดแล้ว

Comment

ของผม มัน อัพแล้ว นะครับ.....จาก 512 เป็น 1.5M นานแล้ว

แล้ว เรื่อง link down เป็นที่ provider ครับ ครับ

Comment

tot เจ๋งดีครับผมใช้อยู่ 1 m โหลดสะใจมากครับใช้มิเตอร์วัดดูวิ่ง 900+ kbps
                  ถ้า 2m คงโหลดมันส์เลยแน่ ชุมสายอยู่หน้าห้องต่อเข้ามาที่ราวเตอร์ 5 เมตรได้ครับ

Comment

TOT กับ TRUE นี่มันอันเดียวกันใช่มะ ที่ผมใช้อยู่มันไม่ได้เน่าอะไรนะ ก็วิ่งเต็มสปีดตลอด เนตนอกก็เล่นอยู่ทุกวัน ไม่เห็นเน่า

วิ่งขนาดนี้นี่เรียกเน่าเหรอ = ="

ใช้เนต 5M อยู่ มันจะอัพให้เป็น 10M ป่ะเนี่ย ก๊ากกกก

Comment

งุงิ ขอไห้ 2M อัพ ไป 4 M เถิด 555+

Comment

Originally posted by khaiza View Post
                        วันนี้เอาเราเตอร์ไปเครมที่ ทีโอที กำแพงเพชร เลยเข้าไปหาช่างadsl ว่าผมต้องการเพิ่มสปรีด จาก 1 m เป็น 2 m ช่างเลยบอกผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนหรอกเพราะว่าทางทีโอที ก็จะกำลังอัพสปรีดให้ เหมือน กับ maxnet เพราะตอนนี้กำลังดำเนินการเกี่ยวกับอุปกรณ์ และคู่สาย คงต้องรอประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้ง
                        ให้ไวให้ไว

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน ขอบคุณท่าน TOT ด้วย ที่ไม่ทำให้ผมต้องย้ายค่าย อิอิ

Comment

Originally posted by khaiza View Post
                            จริงหรือครับ ผมก็อยู่กำแพงเพชรเหมือนกัน เมื่อวานก่อนตอนเย็นเจอน้องที่เป็นช่าง adsl ของ tot ที่ตลาดเลยลองถามดูว่า เจ้าอื่นเค้าอัพกันไปแล้ว tot ไม่อัพเพิ่มบ้างหรือ ช่างบอกยังไม่มีข่าวคราวอะไรเลยพี่

Comment

นครปฐม บ้านผมยังไม่มีเน็ทแรงๆ กับเขาเลยคับบบบ...เจ้านายยย...

Comment

Working...
                              X