Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4400 กะ P31-DS3L กะว่าไปถึงไหนครับ..ผู้รู้..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4400 กะ P31-DS3L กะว่าไปถึงไหนครับ..ผู้รู้..

ตอนนี้ ลากไป ที่ บัส333*9 ทดแรม1:1
    เเรม บ้านๆครับ..

ยังไม่ลองลากเกินหว่านี้อีกเลย

คิดว่าไปไกล ขนาดไหน จ๊ะ 2ตัวนี้ ....

(เรื่อง oc อ่ะ ผม เพิ่งหัด อ่า..อันไหนผิดอันไหนไม่ถูก ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยครับ)

ขอบคุณมากครับ อิอิ

ซิ้งค์เดิมก็ 3.4 ครับ

Comment

ตัวนี้ถ้า Revision L2 เหนื่อยหน่อยครับ

Comment

M0 3.4 ไม่อยากครับ

Comment

โหดๆ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
            ซิ้งค์เดิมก็ 3.4 ครับ

ขอสูตร ได้มั้ยอ่า... บอกจักนิดจักหน่อย ก้อยังดี เดว ผมไปลองผิดลองถูกเอา จ้า ขอบคุณทุก ข้อ ความนะงับ

Comment

ไฟ cpu 1.5 โดยประมาณ NB + 0.2 FSB + 0.2 คอมต่าง ยูสเซอร์ต่าง ลองไล่ไฟแต่ล่ะตัวดูครับ ทดแรม 1:1 ไว้เลยครับ 3.4 ไม่ยาก

Comment

ใช่ครับผมลองที่ซิงค์เดิม 3.4 ชิลๆ ลองดูที่ลายเซ็นต์ผมครับ อันนี้เมื่อก่อน 3.2 สบายๆ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                  ไฟ cpu 1.5 โดยประมาณ NB + 0.2 FSB + 0.2 คอมต่าง ยูสเซอร์ต่าง ลองไล่ไฟแต่ล่ะตัวดูครับ ทดแรม 1:1 ไว้เลยครับ 3.4 ไม่ยาก
                  บัส cpu เท่าไหร่ * เท่าไหร่ ครับ พี่

ขอบคุณนะครับพี่

Comment

ลองเริ่มที่ 300*10 = 3ghz ไฟเดิมๆน่าจะพอ อัดไฟ fsb เผื่อไว้ด้วย แล้วค่อยขึ้นบัสทีล่ะ 5-10 ไล่ไฟแต่ล่ะตัวประกอบไปด้วย

ปล.บ้านท่านอยู่จอหอ แต่อยู่แถวไหนหว่า ??? จะได้ไปทำแต็ปให้ถึงบ้าน เอิ๊กๆๆๆๆๆ

Comment

ลองเริ่มที่ 300*10 = 3ghz ไฟเดิมๆน่าจะพอ อัดไฟ fsb เผื่อไว้ด้วย แล้วค่อยขึ้นบัสทีล่ะ 5-10 ไล่ไฟแต่ล่ะตัวประกอบไปด้วย

ปล.บ้านท่านอยู่จอหอ แต่อยู่แถวไหนหว่า ??? จะได้ไปทำแต็ปให้ถึงบ้าน เอิ๊กๆๆๆๆๆ

ง่าส์.......................................

Comment

ได้ 3.4 ยังครับ

Comment

Working...
                        X