Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ NoteBook พี่เทพๆ ช่วยดูให้ทีคับ มี Spec บอกให้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ NoteBook พี่เทพๆ ช่วยดูให้ทีคับ มี Spec บอกให้คับ

คือผมอยากได้ NB ขนาดเล็กๆเบาๆ จอ 12-13.3 อะคับ

เน้นใช้เขียนโปรแกรมจำพวก Java ,C , Python (อยากให้มัน Compile ได้เร้วนิดนึง)

แล้วก้อใช้ present งานพวก powerpoint กับ PDF

ใช้งานทำเว็บ กับ photoshop illustrator นิดหน่อย

แล้วก้อเล่นเน็ตแบบ ไม่ค่อยมีปันหา (wireless)

แค่นี้ล่ะคับ ผมไม่ค่อยเน้นเล่นเกมซะเท่าไหร่ พวกบันเทิงก้อเอา ดูหนัง ฟังเพลงกะพอประมาน

งบก้อ 30000 + ได้คับ แต่อย่ามากนักอ่ะ แต่ถ้าได้น้อยก่า 30000 ก้อจาดีมากๆๆ

ไม่เอา ACER นะคับ ขอบคุนพี่เทพ ทุกคนคับ (มีรูปหรือ link ให้ดูจาดีมั่ก)

benq s41 ราคาไม่แพง การ์ดจอแหล่ม

Comment

BenQ X31

Comment

อ่อ แล้วก้ออิกเรื่องนึงคับ เรื่องความทนทาน อยากให้มันทนไม้ทนมือหน่อย คือไม่ใช่ว่าผมไม่ดูแลรักษานะคับ

แต่ว่า ผมอาจจะต้องเอาไปเขียนโปรแกรม หรือ present งานที่ ม. บ่อยๆ ก้ออยากให้มันทนๆ หน่อย ขอบคุนคับ

Comment

s41 แรง + HOTที่สุดในฟอรั่ม

Comment

มัน 14" อะคับ อยากได้ 12-13.3 อะคับ

Comment

ถ้าจะเอาจอ 13.3" แล้วก็แรงด้วยคงต้องเป็น BenQ-X31
              แต่ราคามัน 47k ครับเกินไปเยอะ ถ้างบของท่านมีประมาณ
              30k คงไม่พ้น BenQ-S41 จอ 14.1" ครับ

Comment

ผมก้อไม่ซีเรียสเรื่องความแรง ความเร้วหลอกคับ แต่ถ้ามันเร้วได้โดยที่อยุ่ในงบได้มันก้อดีอะคับ

Comment

DELL INSPIRON 1420 LAPTOP (T5550) ราคา :24,490
                  ตัวนี้ก็ดีนะครับ แต่จอ 14" อันนี้เหลือตังซื้อประกันเพิ่มด้วย

หรือไปดู BenQ Joybook S32B-LM06 น่าจะได้นะครับ จอ 13" ด้วย 28,900

หรืออีกอันก็ Fujitsu LifeBook U9200
                  Intel Core2 Duo T5250 1.5 GHz, L2 2 MB
                  12.1” WXGA 160 GB
                  DVD-writer(Dual Layer)
                  GMA X3100
                  ram 1 GB
                  29,900 ประกัน 3 ปี ส่วนตัวนี้เข้าข่ายหมด และยี่ห้อนี้การันตีว่าทนจริงๆ

ลืมไป อย่าลืม +vat 7% ด้วยนะครับ

Comment

ราคาแบบนี้มี แต่ 14 นิ้วอ่า แรงไม่สนก็ asus a8 เลย

Comment

อืมมมมก้อไม่ใช่ ไม่สนความแรงนะคับ แรงได้ก้อดีคับ(ถ้าอยู่ในงบ) ขอบคุงมั่กคับ ไงคัยผ่านไปมาก้อแนะนำด้วยเนาะ ขนาดจอขนาดนี้ตัวเลือกมันน้อยเนาะ

Comment

S41 ไปโล้ดเลยคร้าบเพ่

Comment

BenQ X31 เทพสุดๆเลย Geforce 8600GT ประหยัดไฟ เบาโครต คนใช้ดูบ้านรวยด้วย (เพราะมันแพง 46900ไม่รวมVAT)

Comment

ลอง ดู ทาง ฝั่ง Asus ดูครับ ประกอบการตัดสินใจ

Comment

อยากได้แรงๆ ในงบ 30,000+

หนีไม่พ้น BenQ S41 แน่ๆเรยครับ

Comment

Working...
                              X