Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2180

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2180

E2180 ของผมVoltไฟ ขึ้นไป 2.5 -2.7 นี่ปรกติไหมอะครับเห็นท่านอื่นๆ 1.4-1.5อะครับ

ผมclock 2.37g เองอะครับ ใช้บอร์ด p5KPL มันไม่มีตัวปรับโวลไฟอะครับตัวนี้

Attached Files

Comment

้ัพ

ัำพำ

Comment

ดันให้

Comment

Originally posted by maniacs View Post
          ดันให้
          ขอบคุณครับ

Comment

ลองใช้โปรแกรมหลายๆตัวเช็คดูก่อนงับ....
            หรือไม่ก็ตรวจสอบในไบออสก่อน ว่ามันจ่ายไฟเท่าไหร่

Comment

ใช้ cpuz เช็คดูซิ

Comment

ทำไม socket 479.........มัน ของ notebook ไม่ใช่หรอ
                ไหนจะเป็น merom แล้วดูความเร็วอีก
                .......เฮ้อมันเพี้ยนไปหมด (ถ้าจขกท.ไม่ได้ตัดต่อมาแกล้งกันน่ะนะ)

ลองโหลด cpuz เวอร์ชันใหม่ๆ มาลงนะครับ มันอาจจะไม่รู้จักก็ได้
                http://www.cpuid.com

Comment

Originally posted by godarme View Post
                  E2180 ของผมVoltไฟ ขึ้นไป 2.5 -2.7 นี่ปรกติไหมอะครับเห็นท่านอื่นๆ 1.4-1.5อะครับ

ผมclock 2.37g เองอะครับ ใช้บอร์ด p5KPL มันไม่มีตัวปรับโวลไฟอะครับตัวนี้

คุณ saberhaya พูดถูกครับ..
                  ผมว่าโปรแกรม Cpu-z มันไม่รู้จัก Cpu ตัวนี้ครับ Version.1.31 มันเก่าไปครับ.
                  ลองใช้ Version ใหม่ดูครับ (V.1.45) เพราะดูแล้วรู้สึกว่าโปรแกรม Cpu-z จะแจ้งรายละเอียดผิดหลายจุดมาก
                  เช่น Intel Pentium E2180 ->Intel Pentium M Conroe ->Merom 775 LGA ->mPGA-479M 2Cores ->1 Core
                  และอื่นๆ อีกครับ.
                  ไฟเดิมผมไม่ค่อยแน่ใจ แต่น่าจะอยู่ประมาณ 1.3 ต้นๆครับ.

Comment

Working...
                  X