Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากลง MAC ON PC 10.8.3 ต้องใช้อะไรบ้างครับ ทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากลง MAC ON PC 10.8.3 ต้องใช้อะไรบ้างครับ ทำยังไงครับ

อยากลง MAC ON PC 10.8.3 ต้องใช้อะไรบ้างครับ ทำยังไงครับ

สเปกเครื่อ

Pentium G2010
    ASUS P8Z68 V-LX
    ATI HD7770
    RAM 8 GB

พอมีวิธีลงไหมครับ ตอนนี้อยากใช้MAC มาก อิอิ

ตอบยากครับ แต่ถ้าเริ่มต้นผมแนะนำเป็นแผ่นโมก่อนครับ
    http://iatkos.me/
    http://niresh12495.blogspot.com/
    สองเจ้านี้ครับ ง่ายสุดแล้วครับ

Comment

อ่อครับ งั้นคงต้องรอ ตัวโมใช่ไหมครับ เห็นเขาบอกกันว่า 10.8.3 รองรับ ATI 7XXX

Comment

Niresh ของแขกอินเดียตอนแรกมันเอาหน้ามันลงแทนไม่อยากจะใช้เลย 55555555+

Comment

ของผมใช้ตัวของ Apple แท้ 10.8.2 แล้วอัพเดท ก็ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ตัวแท้ ใช้วิธีไหนลงอะครับ

Comment

เราจะเลือก ตัวแท้ niresh หรือ iatkos ขึ้นอยู่กับอะไรครับ มีหลักการเลือกใช้ตัวไหนอย่างไรครับ

Comment

Originally posted by thanpaos View Post
                ตัวแท้ ใช้วิธีไหนลงอะครับ
                ใช้แบบ ยูนิเบสครับ

Comment

Comment

Originally posted by nung4u View Post
                    เราจะเลือก ตัวแท้ niresh หรือ iatkos ขึ้นอยู่กับอะไรครับ มีหลักการเลือกใช้ตัวไหนอย่างไรครับ
                    ไม่มีอะไรมาก ลองมันให้หมด อันไหนไม่ได้ก็ลองอีกอัน

Comment

ไอ้หน้าแขกไม่เคยลง แต่ผมลงสำเร็จ ตัวเเรกคือ iatkos เล่นไปเล่นมาชอบเลย จัดของแท้ จาก App Store
                      บอกได้คำเดียว ใช้งานดีมากๆ ผมลงเป็นเกือบ 30 รอบได้มั้ง กว่าจะ oc มันได้

Comment

iatkos ml2 ลงถึงหน้า install ค้างนาทีที่ 4 ค้างตลอดเลย

Comment

ผมลง iatkos ml2 ผ่านแล้วครับ แต่ลงหน้าแขกไม่เคยผ่านสักที

เรียบร้อยแล้วครับ ลงเป็น iATKOS_ML2 ครับอัพเป็น 10.8.3 แล้วครับ ส่วนการ์ดจอเปลี่ยนใหม่เป็น 9300GS ใส่การ์ดเสียงเพิ่ม Creative SB0350 แล้วลง KXDriver เสียงใช้ได้สมบูรณ์ปกติ ครับผม

แต่มันมองเห็น CPU เป็น I7

Comment

พวก ซีพียู Pentium 1155 กับ cerolon มันขึ้นเป็น i7 แบบนั้นละครับ ไม่ต้องไปสนใจมัน ใช้ง่ายได้ปกติครับ

Comment

Working...
                            X