Announcement

Collapse
No announcement yet.

มะเคยเห็นแรมยี่ห้อนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มะเคยเห็นแรมยี่ห้อนี้

มะรู้จะเอาไว้ฟอรั่มไหน ก็เลยเอาลง Extreme Zone แต่มันไม่ได้ Extreme หรอกครับ
    ใครเคยใช้มั่งครับ แรม AEXEA ไปเจอก็เลยลองเอาลากดู
    ไม่แรงครับ เอาไว้เป็นฐานข้อมูลเผื่อใครไปเจอแล้วอยากซื้อมาลอง
    คู่นี้เป็น แรม 1*2 บัส 800 cl 5-5-5-15 แรมบ้านๆ ครับ เห็น 800 cl 4 กะ 1066 cl 5 ด้วย แต่ไม่ซื้อ เอาถูกๆ มาลองก่อน
    ระบบเล็กๆครับ P4 631 กะ G31-S2L และ POWER ตัวเล็กติดเคส GVIEW ATOM
    บอร์ดผมใส่ไฟแรมได้สูงสุดที่ 2.2 ครับ เลยได้ไม่สุด

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=371636
    ผมต้องทดแรมที่ 3: 5 ครับ เพราะบอร์ดตัวนี้ ถ้า ทด 2.66 แล้ว CPUZ อ่านค่าแรมไม่ได้ครับ
    ี้เน้นไปที่แรมครับ CPU กากกาก
    Attached Files
    Last edited by bahry; 7 Jun 2008, 00:53:17.

CPU ท่านแรงจริงๆ 5 GHz

Comment

ผมว่า CPU น่าตื่นตาตื่นใจกว่าแรมอีก

Comment

P4 นี้ความเร็ว 5G จะรัน pi1 m สักกี่วิคับ อยากรู้จัง

Comment

แรงดีครับ ขอดูในโปรแกรมmemsetหน่อยครับแล้วใช้ไฟเท่าไหร่ เล่นdual นี่ไปไหมครับ

Comment

5G แรงโพดดดดครับ

ปล.ท่านใช้้ stock sink หรอครับ

Comment

-*-โอ้ววว ลากยยังไง ไปซะ 5

Comment

5G แรงจัง อิอิ

Comment

ลากไง 5GHz O_o

Comment

ไม่สนเเรม สนซีพียูครับ

Comment

LN or StockSink

Comment

5G .... อ่ะจึ้ย

Comment

แรงน่ากลัว 5g

Comment

อ้าว! นำเสนอ RAM ไปสน CPU กันซะงั้น อันนี้ลากสดกับ Stock sink เลยครับ มะกล้าเทสอะไร กลัวแต๊ป ถ้าจะดูผลเทส ก็ต้องขอไปแต่งองค์ทรงเครื่องให้มันใหม่ครับ ซิ้งตัวใหญ่ใส่อยู่กับชุดอื่นครับขี้เกียจรื้อมา่
                            ไปไกลกว่านี้ครับที่เคยลากไว้ พอดีเซฟ validated ไว้กับ cpuz 1.44 นานแล้วพอจะ validated เข้าเวป มันให้อัพเป็น 1.45 อะครับ
                            เดี๋ยวปลากรอบใหม่แล้วเอา super pi ให้ดูครับ
                            Last edited by bahry; 8 Jun 2008, 04:42:53.

Comment

สงสัยโชคดีได้cpuไปไกลมา เง๊อ ดีจัง

Comment

Working...
                              X