overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: ถามเรื่องอุณภูมิการ์ดจอครับ

OverclockZone Member Sandess's Avatar

Default ถามเรื่องอุณภูมิการ์ดจอครับ

ตอนนี้ผมใช้ en8800 gt ตัวซิงค์ใหม่ครับ ความร้อนปกติเปิดเครื่อง

ไม่ได้ทำงานใดๆ เปิดฝาเคส 69 ไม่เปิดฝา 76 ครับ

ฟูโหลด เปิดฝาเคส 116 ไม่เปิดฝา 122 ครับ -*-

เช็คกับ 2 โปรแกรม riva , everest ครับ

เลยอยากถามว่า มันสูงขนาดนี้ตัววัดมันเพี๊ยนหรือ มันสูงอยู่แล้วครับ เพราะผมเอามือไปแตะตอน

ฟูโหลดก็ร้อนนะครับ แต่ไม่น่าจะใช่ 116 อ่าครับ -*- ตอนนี้กำลังเซ็งเลยครับ

ตัวนี้ปรับรอบพัดลมไม่ได้อีกครับ -*-

OverclockZone Member yut1234's Avatar

ของผมใช้HD3870X2ครับร้อนแบบนี้แหละพังไปละสงเคลมละอิอิ

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

ไหงมัน ร้อน แรง จัง อิ..อิ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ร้อนมากไป
    เคลมดีกว่า

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เคลมๆๆๆๆ

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

ของผม EN8800GT Glaciator เหมือนกัน

idle 52-55, full 62-65 นะ

OverclockZone Member nununu's Avatar

ร้อนเกิน 122 นี่ต้มมาม่ากินได้เลย

OverclockZone Member Sandess's Avatar

ผมว่าแล้วว่างานต้องเข้า -*- ยังงี้ตอนไปเคลมบอกเค้าว่าอะไรครับ ความร้อนมันสูงกว่าปกติใช่ไหมครับ

ตัวนี้ปกติความร้อนเท่ากับที่ท่าน P3NG บอกใช่ไหมครับ ผมก็ว่าไม่ได้คล็อก แถมซิงค์ใหม่ทำไมมันร้อนแรงดีจิงๆ

การ์ดตัวนี้ประกันอะไรอะครับ แฮะๆ ผมลืม -*-
    Last edited by Sandess; 7 Jun 2008 at 12:22:14.

OverclockZone Member P3NG's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by Sandess View Post
    ผมว่าแล้วว่างานต้องเข้า -*- ยังงี้ตอนไปเคลมบอกเค้าว่าอะไรครับ ความร้อนมันสูงกว่าปกติใช่ไหมครับ

ตัวนี้ปกติความร้อนเท่ากับที่ท่าน P3NG บอกใช่ไหมครับ ผมก็ว่าไม่ได้คล็อก แถมซิงค์ใหม่ทำไมมันร้อนแรงดีจิงๆ
    ถ้าอากาศร้อนๆ ขยับไป 54-56 ได้ครับ ตะกี้โพสตอนเช้าๆ

ส่วน full load ส่วนใหญ่อยู่ที่ 60 กว่าๆ ยังไม่เคยแตก 70 นะครับ แต่ก็อยู่ที่อุณหภูมิอุปกรณ์แต่ละตัวด้วย เคยแบบ คอมร้อนๆ cpu การ์ดจอร้อนตามไปด้วย เปิดมาแทบจะเหยียบ 60 ให้ได้ก็มี

ของผมเป็น
    x2 4200+@2.9
    Asrock NF7G 720p
    Samsung 160G S-ATA 2
    Corsair 1G/800x2
    EN 8800GT Glaciator
    Case Raidmax Smilodon Extreme Black 4 fancase

อุณหภูมิตอนที่โพสนะครับ
    HDD 32
    GPU 55
    Core1 40
    Core2 46
    CPU 46
    Mobo 39

ประกัน คงต้องแกะการ์ดออกมาดูครับ ส่วนของผมเป็นของร้าน TKcom และศูนย์ Dcom
    ยังไงลองเอาไปเช็คที่ร้านก็ดีครับ ถ้ามีปัญหาก็เคลมเลย

ผมเปิดมาแบบปิดฝาเคสนี้ ปาไป 84 แล้วครับ -*- ของวันนี้ครับ อากาศร้อนนิดๆ ไม่มีแอร์ ก็งงๆว่า มันร้อนไปป่าวนิ

สงสัยต้องพาไปเช็คไม่งั้นมีอันจากโลกแน่ๆ เลยครับ เพราะเคสผมมีพัดลมตัวใหญ่เป่าการ์ดอีก แล้วไหงมันร้อนงี้ -*-

สเป็คผมตามลายเซ็นอ่าครับ มันเกี่ยวไหมครับ ผมว่าก็ไม่น่าเกี่ยวตอนนี้ไม่ได้คล็อคแล้วครับ เพราะเห็นว่าการ์ดมันร้อน

OverclockZone Member

ลองรันดูครับ ผมว่า น่าจะร้อนจริงๆนะ

เปิดเคสเล่นผมว่าช่วยได้นะ เย็นขึ้นแน่ๆครับ
    Last edited by Leim; 3 Jan 2009 at 23:57:28.

Smile

Quote Originally Posted by Sandess View Post
    ผมเปิดมาแบบปิดฝาเคสนี้ ปาไป 84 แล้วครับ -*- ของวันนี้ครับ อากาศร้อนนิดๆ ไม่มีแอร์ ก็งงๆว่า มันร้อนไปป่าวนิ

สงสัยต้องพาไปเช็คไม่งั้นมีอันจากโลกแน่ๆ เลยครับ เพราะเคสผมมีพัดลมตัวใหญ่เป่าการ์ดอีก แล้วไหงมันร้อนงี้ -*-

สเป็คผมตามลายเซ็นอ่าครับ มันเกี่ยวไหมครับ ผมว่าก็ไม่น่าเกี่ยวตอนนี้ไม่ได้คล็อคแล้วครับ เพราะเห็นว่าการ์ดมันร้อน
    ผมก็ปิดฝาเคสนะครับ น่าจะเป็นที่ตัวการ์ดเองมากกว่าครับ ยังไงเอาไปเช็คเลยครับ

ขบอคุณมากนะครับ ไงเดี่ยวลองส่งเคลมดูดีกว่า

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

รบกวนมารายงานผลด้วยครับ เป็นความรู้ให้เพื่อนๆ ที่อาจจะใช้รุ่นเดียวกันปัญหาเดียวกันด้วยครับ

ครับผมคาดว่าบ่ายๆ วันจันทร์จะไปเช็คดูครับ ได้ผลยังไงจะมาบอกกันครับ

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

ร้อนมาก

OverclockZone Member hurahara's Avatar

ร้อนมากๆคับของผมกะใช้ EN8800GTซิ้งใหม่ เหมือนกันถ้าปิดฝาเคส idle55 full 80 กะเลยลองเปิดผาเคสแล้วซื้อslotfancard + ดัดแปลงพัดลมมาช่วยเป่าอีก2ตัวตอนนี้ idle อยู่ที่48-52
    full 65-67

Bookmarks

Bookmarks