overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 9 of 9

Thread: แนะนำวิธีรีดขุมพลังMsi P35 Neo2 หน่อยครับ

OverclockZone Member LeeLaRak's Avatar
    อโศก บางบัวทอง สยามประเทศ

Default แนะนำวิธีรีดขุมพลังMsi P35 Neo2 หน่อยครับ

อุปกรณ์ในระบบ
    MSI P35 NEO2 FR
    C2D E4500
    G.SKILL PK 1G*2 PC6400 CL4
    MSI 8800GTS 320M/320BIT
    POWER SUPPLY TAGAN U-38 600W.
    HDD SATA2 120G.
    CPU.COOLING เดิมๆ
    VGA.COOLING เดิมๆ

*เรื่องของเรื่องเพิ่งได้power supplyมาใหม่คับเมื่อก่อนใช้delux 500wไม่กล้าอัดเลยขนาดไม่อัดลมระบายออกมาจากpsuร้อนฉ่ากลัวระเบิด
    *รบกวนหน่อยคับเอาแบบละเอียดหน่อย เช่น ความถี่ในส่วนต่างๆ ตัวคูณ ระบบไฟ timing อะไรประมาณนั้น
    *ยินดีรับคำแนะนำทุกความเห็นแบ่งปันประสบการณ์
    ขอบคุณครับ
    Last edited by LeeLaRak; 7 Jun 2008 at 08:11:53.

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

ยาวๆๆ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เล่นน้ำ โมไฟ แล้วก็...

OverclockZone Member makotom's Avatar
    สุขาภิบาล3, รามคำแหง, สุพรรณบุรี

ผมก็ไม่กล้าครับ ลองแค่พอรู้ กลัวมันพัง

OverclockZone Member mango's Avatar

ผมว่าน่าจะหาตัวระบายความร้อนให้ CPU ก่อนนะครับแล้วค่อยว่ากัน
    สเปกคล้ายของผมเลยคับ
    ผมแค่ เซ็ตจัมเปอร์จาก 200 เป็น 266 แค่นี้ก็วิ่งได้ 2.9 แล้วคับ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

เอาล่ะ มาเริ่มกัน !!

อันนี้สูตรผมนะ คนอื่นอาจคนละแบบ แต่จุดหมายเดียวกันก็ ok ครับ

1. จิ้ม Jumper ไปเป็นบัส 333 [ที่เค้าเรียก BSEL Mod อ่ะครับ]

2. พอเปิดมา ผมก็ปล่อยมันบู้ทเข้าวินโดว์ ปกติไปก่อน แถวบ้านเรียกชิมลาง

3. เปิดได้ปกติ แล้วรีใหม่ คราวนี้มาทรมานคอมครับ พา cpu วิ่ง บัส 350 + Vcore ขึ้น 2 step

ปล่อยแรมเดิมๆไปก่อน ตัวคูณ สุดครับ ระบบไฟ + 1step หมด

แรมตัวนี้ ใช้ไฟเท่ารัยไม่ทราบ แต่ของผมเดิมๆ 1.8 ผมให้มัน 2.1 ครับ

save + reboot

ไม่แน่ใจว่าแรมตัวข้างล่างนี้หรือป่าวครับ ถ้าใช่ ก็ ตั้ง Cl เดิมๆ 4-4-4-12

แ้ล้ว เพิ่ม ไฟอีก เป็น 2.1 - 2.2 ครับ ทดแรม ให้วิ่ง บัส 1000 ดูนะ

น่าจะไหว

ลองดูครับ

ปล.ระวังไหม้นะ ตัวใครตัวมันครับ

สงสัยมาถามได้ครับ ผมก็ลืมหน้าไบออสไปแล้ว บอกไม่ค่อยถูก
    รูป รูป

OverclockZone Member maesalong's Avatar

เทพอีกแล้วครับท่าน ~BluesKY~ สุดยอดจริงๆ...!!!

OverclockZone Member

บอร์ดตัวนี้ดันง่ายสุดๆครับ

ผมก็ใช้ PSU Delux ตัว 450วัตต์

ใช้กับ e2180 ตอนนี้ดันขำๆไฟ 1.4 ไว้ 3.2 คับ

ตอนแรกไว้ที่ 3.6 แต่แรมมันไม่ไหวคับ ทดไม่ลงตัว ต่ำเกินกับสูงเกิน

ผมว่านี่ยิ่งน่าจะดันได้สบายๆเลยครับ ใช้ไฟ 1.4 ลดตัวคูณลง อัดบัส 400 เลยครับ

นิ่มๆ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

อย่าไปกลัวครับอัดไฟเข้าไป แต๊ปไปก็ซึมแค่นั้นครับ 55 ผมก็อาศัย คนในห้องนี้สอนละ ดูทู้นี้เลย
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=145434

Bookmarks

Bookmarks