Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mac OS X 10.6 "Snow Leapard" เน้นขัดเกลาประสิทธิภาพมากกว่า Feature

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mac OS X 10.6 "Snow Leapard" เน้นขัดเกลาประสิทธิภาพมากกว่า Feature

Arstechnica รายงานว่า Mac OS X 10.6 ที่อาจจะมีการประกาศความคืบหน้าในงาน WWDC นั้นจะใช้โค้ดเนมว่า “Snow Leopard”

โดยทาง Ars นั้นได้บอกไว้ว่า Snow Leopard นี้จะสามารถใช้งานได้เฉพาะ Intel-Macs เท่านั้น โดยคาดว่าจะเสร็จทันวางขายภายในเดือนมกราคมปี 2009 และจะโฟกัสในเรื่องของความเร็วและความเสถียรมากกว่า Feature ใหม่ ๆ

นอกจากนี้แล้วยังมีการบอกไว้อีกว่า แอปเปิลอาจจะต้องการให้ Mac OS X 10.6 เป็น “Cocoa-only OS” อีกด้วย

ที่มา - MacRumors
    ที่มา:www.blognone.com

แล้วผมจะเอาลง PC ได้ไหมคับ

Comment

Originally posted by c1210455 View Post
      แล้วผมจะเอาลง PC ได้ไหมคับ

รอของคนที่เอามา hack ก่อนครับ ถึงจะลงได้ เหอะๆ

-----------------

ถ้า cocoa-only แสดงว่า adobe CS4 ก็ได้ใช้แค่ 32bit เพราะเค้าบอกแล้วว่า CS4 จะพัฒนาให้แค่ carbon

แต่คงเร็วต่างกันไม่มากหรอก (มั้ง)

Comment

แล้ว ibook g4 ละครับ
        จะอัปได้เปล่า

Comment

Originally posted by momo9699 View Post
          แล้ว ibook g4 ละครับ
          จะอัปได้เปล่า

G4 น่าจะหมดโอกาสไปเลยครับ (รวมไปถึง G5) เพราะ "ข่าว" บอกว่าได้เฉพาะ intel

ถึงจะไม่ใช่เฉพาะ intel ก็คงได้แค่ G5 ขึ้นไป เพราะขนาด 10.5 เองยังใช้ G4 ได้ไม่ทุกรุ่นเลย

Comment

POWERPC จอด ฮือๆๆ

Comment

Originally posted by Jaiyen View Post
              POWERPC จอด ฮือๆๆ
              มี​ macpro อยู่แล้วจะกลัวอะไรครับท่าน อยากใช้ก็ขาย power ทิ้งไปเอามากินดีกว่า เอิ้กส์ๆ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                มี​ macpro อยู่แล้วจะกลัวอะไรครับท่าน อยากใช้ก็ขาย power ทิ้งไปเอามากินดีกว่า เอิ้กส์ๆ

Comment

ดูจากชื่อ น่าจะมีอะไรสวยๆเพิ่มเติมมาเยอะนะค๊าบ

Comment

Originally posted by jshow View Post
                    ดูจากชื่อ น่าจะมีอะไรสวยๆเพิ่มเติมมาเยอะนะค๊าบ
                    ความสวย ลูกเล่นน่าจะเท่าเดิม หรือเพิ่มมาไม่มากนัก หรือใช้งานง่ายขึ้น ลื่นขึ้น ใช้ประสิทธิภาพของ cpu มากขึ้น ผ่านพวก core animation หรืออะไรก็ตามแต่จะพัฒนามา

ความเสถียร ความเข้ากันได้ของระบบต่างๆน่าจะเป็นส่วนที่พัฒนามากกว่าครับ ไม่น่าจะเน้นความสวย

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                      ความสวย ลูกเล่นน่าจะเท่าเดิม หรือเพิ่มมาไม่มากนัก หรือใช้งานง่ายขึ้น ลื่นขึ้น ใช้ประสิทธิภาพของ cpu มากขึ้น ผ่านพวก core animation หรืออะไรก็ตามแต่จะพัฒนามา

ความเสถียร ความเข้ากันได้ของระบบต่างๆน่าจะเป็นส่วนที่พัฒนามากกว่าครับ ไม่น่าจะเน้นความสวย
                      นั่นสิครับ ผมคิดว่าน่าจะมี Quad Core ของ Apple เร็วๆนี้นะครับ

Comment

ลงไม่ได้น่ะดีแล้ว..เพราะถึงลงได้ ก็ยังไม่มีโอกาสจะลงครับ
                        ก็ขนาด Leopard ยังดองแผ่นแท้ไว้อยู่เลย
                        ยังรัก Tiger ไปก่อนครับ...

Comment

Working...
                        X