Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนการ์ดจอใหม่ เล่นเกมแล้ว Restart ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนการ์ดจอใหม่ เล่นเกมแล้ว Restart ครับ

ผมเปลี่ยนไปใช้ การ์ดจอ 6600 GT AGP8X 256Mb 128 bit ใช้ไฟเพิ่มครับ

คือเล่นเกมแล้วมัน Restart เครื่องไปเลยอ่ะครับ เกมที่เล่น Resident Evit 4 และทุกเกมที่

ต้องประมวลผลสูงๆ มันจะ Restart เครื่อง ไม่ใช้ปัญหาเครื่องร้อนแน่ เพราะ เปิดเล่นป๊ป ไปถึงฉาก

กลางหมู่บ้าน Re เครื่องเลยเป็นทุกครั้ง

วิธีแก้ปัญหาของผม

1. ลงวินโดว์ ใหม่แล้ว

2. เปลี่ยน Driver ใหม่ก็แล้ว

ส่วน Power Supply 450 วัตต์ ครับ แต่เป็นราคาถูกๆ ปลั๊กไฟ 4 ปลี๊ก ครับ (ใช้แค่ 2 ก็ดับ)

เป็นที่ เมนบอร์ดผมหรือเปล่า ผมใช้ Socket 478 P4VM800 ASRock แต่เมนบอร์ดผม

รับ Sata ด้วยอ่ะ เก่าหรือใหม่กันแน่ เนีย *-*

Ram 512 DDR1

วิธีลองเพิ่ม

1.เปลี่ยน Power Supply รุ่นใกล้เคียงกันก็เป็น

2.เอาการ์ดจอ ไปลองกับ เครื่องอื่น ไม่เป็นอ่ะครับ

ตกลงมันยังไงกันแน่

เหลืออีก3อย่างที่น่าจะเข้าข่าย
    cpu , mb , ram
    ก่อนการใช้งานจริง ก็ลองใช้โปรแกรมทดสอบต่างๆลองเทสดูก่อนครับ
    จะได้หาข้อบกพร่องที่เกิดขึ้นได้ ว่าเกิดจาก HW ตัวใด....

Comment

ขอบคุณครับ ขุดๆๆ

Comment

ลอง อัพเดตไบออส

หรือไม่ก็ ไฟไม่พอ เปลี่ยน PSU

และก็ลองหาโปรแกรมมา Test ด้วยครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Socket 478 P4VM800 ASRock แต่เมนบอร์ดผม
            ตัว น้ แน่ นอนครับ ผม เจอ อาการ นี้ กับ บอท ตัวนี้ บ่อย ครับ ขอฟัน ธง บอท ซื้อ มา 2-3 ปี แล้ว ใช่ ใหม ครับ
            เตรียม ตัว ส่ง เคลมไม่ก็ซื้อใหม่ได้ เลย ครับ

Comment

ขอบคุณหลายๆ

Comment

ลองหา 350 วัตต์แท้มาใส่ดูครับ ถ้าหายทุกอย่างก็จบ

Comment

Working...
                X