Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอด ฮิตซิงค์ ไม่ออกอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอด ฮิตซิงค์ ไม่ออกอ่ะครับ

ถอด ฮิตซิงค์ การ์ดจอ ไม่ออกอ่ะครับ คือจะเปลี่ยน พัดลมใหม่

พัดลมเก่ามันพัึงอ่ะครับ แต่มันติดอะไรก็ไม่รู้อ่ะ ไม่รู้ว่า ซิลีโคลน หรือกาว กันแน่

มันติดแข็งมากๆ ไม่กล้างัดออก อ่ะครับ มีน้ำยา อะไร ช่วยไหมครับ

น้ำยาอะไร ใช้ได้บ้างครับ เช่น แอลกอฮอล อะไรพวกนี้ ใช้ได้เปล่า ทินเนอร์

ชูมือขึ้นแล้วหมุนๆ....

Comment

น้ำยาล้างเล็บ ทินเนอร์ น้ำมันก๊าซ แต่ผมใช้น้ำมันก๊าซเทไปมันก็จะหลวมๆและก็ถอดง่ายครับ

Comment

-*- น้ำมันก๊าช -*-

Comment

ขอบคุณครับ ขุดๆๆ

Comment

ใช้น้ำมันกาซ หรือทินเนอร์ ไม่มีผลเสียต่อการ์ดใช่รึป่าวคับ กลัวจัง ว่าจะถอดของ Asus 3870

Comment

ถอดทำไมหว่า 3870 เดิมๆดีอยู่แล้ว หรือทำความสะอาด ?

Comment

อย่าทำอย่างนั้นครับ อันตรายพังมาใครรับผิดชอบ

ถอดตอนการ์ดมันอุ่นๆสิครับ ปลอดภัย ใส่ถุงมือผ้าสักหน่อย แค่นี้กไม่ต้องเสี่ยง

การ์ดอุ่น ซีลีโคน มันก็ละลาย เปื่อย แค่นี้ ก็ถอดได้

Comment

Working...
                X