overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ีีรบกวนท่านทั้งหลายช่่วยหน่ิอยครับ สำคัญมาก

OverclockZone Member

Default ีีรบกวนท่านทั้งหลายช่่วยหน่ิอยครับ สำคัญมาก

คือผมมี hdd2ตัว ของ wd ขนาด500g และ 250g

ผมใช้การjump กับ hdd wd ide 250g

และต่อbox กับ hdd wd sata 500g

ผมต้องข้อมูลขนาด 78g ในhdd wd sata 500g ไปยัง hdd wd ide 250g
    ปรากฏว่ามันขั้นแบบนี้อ่ะครับ แล้วตรงiconล่างขวามันขี้นมาประมาณนี้อ่ะครับ

this usb device can perform faster if you connect it to a hi-speed usb 2.o port for a list of availabie port, click here

ข้อมูลพวกนี้สำคัญมากอ่ะใช้ในการทำงาน มันเป็นfile.dat อ่ะ

รบกวนด้วยน่ะครับ ผมลองหาข้อมูลบนgoogle มาหลายวันแล้วจนปัญญาจริงๆครับ
    ขอบคุณครับ
    รูป รูป
    • File Type: jpg 1.JPG (79.0 KB, 1 views)

OverclockZone Member REDSTORM's Avatar
    Tha Muang, Kanchanaburi

ค่อยๆทยอยย้ายข้อมูล 78g ที่ว่านี้ออกมาได้มั้ยครับ

ลองดูยัง

ดันให้ผู้รู้จริงมาตอบ

ได้แต่ชื่อ folderครับ
    ไฟล์ข้างในไม่ได้

ผมลองทยอยลงแล้วก็ไม่ได้อ่ะครับทีละ1g

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

ไฟล์ 075001.mpg ตัวนี้ ปกติท่านเรียกขึ้นมาใช้งานได้หรือเปล่าครับ ไฟล์นี้อาจจะเสียหรือเปล่า หรือไม่ท่านลองหาโปรแกรมก็อปปี้ข้อมูลอย่างเช่น TerraCopy หรือ FastCopy มาช่วยดูด้วยครับ

ขอถามเพิ่มอีกอย่าง ระบบ File System ของฮาร์ดดิสต์ 250GB ลูกนี้เป็นแบบ FAT32 หรือ NTFS ด้วยครับ

ไฟล์ไม่เสียครับใช้ได้หมด ระบบ File System ของฮาร์ดดิสต์ 250GB เป็นแบบ FAT32
    ส่วน250g เป็นNTFS
    ผมยังทำไม่ได้เลยครับ

ระบบ File System ของฮาร์ดดิสต์ 250GB เป็นแบบ FAT32 แบ่งเป็น 2 partition partitionละ119gครับ

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

ลองใช้ Unlocker ช่วยก็อปปี้ไฟล์นี้ดูนะครับ

คลิกขวาที่ไฟล์ > เลือก Unlocker > เลือก เคลื่อนย้าย ดังรูป

ลิงค์โปรแกรมส่ง PM ไปให้แล้ว

หรือไม่อย่างงั้นก็ลองใช้โปรแกรม Ghost มาช่วยสำหรับก็อปปี้ซะเลยครับท่าน

หรือรอท่านต่อไปมาเสริมให้อีก
    Last edited by microsoft™; 8 Jun 2008 at 01:55:57.

ขอบคุณครับท่าน microsoft™

TerraCopy หรือ FastCopy Unlocker ก็ไม่ได้อ่ะครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับท่าน REDSTORM เริ่มจาท้อแล้วง่ะ ....................

ดันครับ

ดันๆๆๆ

OverclockZone Member pann's Avatar

ต้องทยอยย้ายครับ ก๊อปทั้ง folder

ผมก็ error เหมือนกัน ย้ายหนัง 10 เรื่องใน folder เดียว จากโน๊ตบุคไปใส่ HDD BOX ขึ้นแบบท่านเลย

เลยก๊อปไปทีละเรื่อง ผ่านฉลุย(แต่เสียเวลาแค่นั้นเอง)

ลองดูก่อนท่าน ทยอยย้าย

ขอบคุณท่าน pann ทยอยย้ายครับ ก็ไม่่้ได้ครับ

่ท่าน pc นี้ใส่ hdd ide กับ sata ได้เปล่าครับท่้่่าน มันมีแต่สายแพ ideอ่ะ this usb device can perform faster if you connect it to a hi-speed usb 2.o port for a list of availabie port, click here ผมเดาเอาน่ะท่านน่าจะเป็นืั้ความเร็วในการโอนถ่ายใช่อ่ะเปล่าครับ

จะบ้่าตาย ปวดหัวที่สุด

ขอบคุณครับท่าน

OverclockZone Member TeenTeen's Avatar

ดันนนนนน งับให้ผู้รู้มาตอบจิง

ตอนนี้ เป็น Fat32 ใชไหม ครับ

แล้วถ้าเป็น NTFS ลองดูหรือยัง ครับ

ป.ล ผมเปลี่ยนกลับเป็น Fat32 ไม่เป็น และไม่มั่นใจว่าจะได้หรือไม่นะ ครับ

วิธี convert Hardisk ในดอส จาก Fat 32 เป็น NTFS

เปิด Dos Promt ขึ้นมาแล้วพิมพ์คำสั่งดังนี้ สมมุติว่า จะ Convert ไดร์ D:

C:\>convert D: /fs:ntfs (enter) จะปรากฏข้อความว่า

C:\>convert D: /fs:ntfs
    The type of the file system is FAT32 .
    Enter current volume label for drive D: (พิมพ์ชื่อไดร์ตัวนี้เช่น utillity พิมพ์ให้ถูกนะ) (enter)

จนกว่าจะขึ้น C:\> ขึ้นมา

ก็หมายความว่า ได้ทำการ Convert drive D: เป็น NTFS เรียบร้อยแล้ว
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~

ท่าน Areyo ผมต้องใช้ เป็น fat32 อ่ะครับ ไม่งั้นเครื่องจาหาไม่เจอครับ มันเป็นเครื่องเล่นkaraoke ใส่ hdd อ่ะครับ

ดันครับ

Quote Originally Posted by muta View Post
    ท่าน Areyo ผมต้องใช้ เป็น fat32 อ่ะครับ ไม่งั้นเครื่องจาหาไม่เจอครับ มันเป็นเครื่องเล่นkaraoke ใส่ hdd อ่ะครับ
    แล้วได้ลองเอาไปเสียบกับเครื่องอื่นดูหรือยัง ครับ
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~

ลองกับกับnotebookแ่ล้วอ่ะครับตัว250gมองไม่เห็น 500g ไม่มีปัญหาไรเลยครับโอน ย้าย ก็อป ได้สัมบายดีบ่ เอิกๆๆ

แต่พอมาใช้กับpc ตัว500gมีปัญหาซะงั้น เอ๋อเลยครับท่าน ขอบคุณครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks