Announcement

Collapse
No announcement yet.

ีีรบกวนท่านทั้งหลายช่่วยหน่ิอยครับ สำคัญมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ีีรบกวนท่านทั้งหลายช่่วยหน่ิอยครับ สำคัญมาก

คือผมมี hdd2ตัว ของ wd ขนาด500g และ 250g

ผมใช้การjump กับ hdd wd ide 250g

และต่อbox กับ hdd wd sata 500g

ผมต้องข้อมูลขนาด 78g ในhdd wd sata 500g ไปยัง hdd wd ide 250g
    ปรากฏว่ามันขั้นแบบนี้อ่ะครับ แล้วตรงiconล่างขวามันขี้นมาประมาณนี้อ่ะครับ

this usb device can perform faster if you connect it to a hi-speed usb 2.o port for a list of availabie port, click here

ข้อมูลพวกนี้สำคัญมากอ่ะใช้ในการทำงาน มันเป็นfile.dat อ่ะ

รบกวนด้วยน่ะครับ ผมลองหาข้อมูลบนgoogle มาหลายวันแล้วจนปัญญาจริงๆครับ
    ขอบคุณครับ
    Attached Files

ค่อยๆทยอยย้ายข้อมูล 78g ที่ว่านี้ออกมาได้มั้ยครับ

ลองดูยัง

ดันให้ผู้รู้จริงมาตอบ

Comment

ได้แต่ชื่อ folderครับ
      ไฟล์ข้างในไม่ได้

ผมลองทยอยลงแล้วก็ไม่ได้อ่ะครับทีละ1g

Comment

ไฟล์ 075001.mpg ตัวนี้ ปกติท่านเรียกขึ้นมาใช้งานได้หรือเปล่าครับ ไฟล์นี้อาจจะเสียหรือเปล่า หรือไม่ท่านลองหาโปรแกรมก็อปปี้ข้อมูลอย่างเช่น TerraCopy หรือ FastCopy มาช่วยดูด้วยครับ

ขอถามเพิ่มอีกอย่าง ระบบ File System ของฮาร์ดดิสต์ 250GB ลูกนี้เป็นแบบ FAT32 หรือ NTFS ด้วยครับ

Comment

ไฟล์ไม่เสียครับใช้ได้หมด ระบบ File System ของฮาร์ดดิสต์ 250GB เป็นแบบ FAT32
          ส่วน250g เป็นNTFS
          ผมยังทำไม่ได้เลยครับ

Comment

ระบบ File System ของฮาร์ดดิสต์ 250GB เป็นแบบ FAT32 แบ่งเป็น 2 partition partitionละ119gครับ

Comment

ลองใช้ Unlocker ช่วยก็อปปี้ไฟล์นี้ดูนะครับ

คลิกขวาที่ไฟล์ > เลือก Unlocker > เลือก เคลื่อนย้าย ดังรูป

ลิงค์โปรแกรมส่ง PM ไปให้แล้ว

หรือไม่อย่างงั้นก็ลองใช้โปรแกรม Ghost มาช่วยสำหรับก็อปปี้ซะเลยครับท่าน

หรือรอท่านต่อไปมาเสริมให้อีก
              Last edited by microsoft™; 8 Jun 2008, 01:55:57.

Comment

ขอบคุณครับท่าน microsoft™

Comment

TerraCopy หรือ FastCopy Unlocker ก็ไม่ได้อ่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณครับท่าน REDSTORM เริ่มจาท้อแล้วง่ะ ....................

Comment

ดันครับ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

ต้องทยอยย้ายครับ ก๊อปทั้ง folder

ผมก็ error เหมือนกัน ย้ายหนัง 10 เรื่องใน folder เดียว จากโน๊ตบุคไปใส่ HDD BOX ขึ้นแบบท่านเลย

เลยก๊อปไปทีละเรื่อง ผ่านฉลุย(แต่เสียเวลาแค่นั้นเอง)

ลองดูก่อนท่าน ทยอยย้าย

Comment

ขอบคุณท่าน pann ทยอยย้ายครับ ก็ไม่่้ได้ครับ

่ท่าน pc นี้ใส่ hdd ide กับ sata ได้เปล่าครับท่้่่าน มันมีแต่สายแพ ideอ่ะ this usb device can perform faster if you connect it to a hi-speed usb 2.o port for a list of availabie port, click here ผมเดาเอาน่ะท่านน่าจะเป็นืั้ความเร็วในการโอนถ่ายใช่อ่ะเปล่าครับ

จะบ้่าตาย ปวดหัวที่สุด

ขอบคุณครับท่าน

Comment

ดันนนนนน งับให้ผู้รู้มาตอบจิง

Comment

Working...
                              X