Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ที่แถมมากะเคส ยี่ห้อให้ดีสุด ไม่นับพวกซื้อแยก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ที่แถมมากะเคส ยี่ห้อให้ดีสุด ไม่นับพวกซื้อแยก

ผมว่า Delux 420 watt

โอเคก็ Delux กับ tsunami ครับ

Comment

PSU แถมในเคสเหรอครับ

งั้นต้อง Cooler Master Elite 331 มีติดเคสแบบ 360W อิอิ

Comment

ผมใช้่tsunamiก็ไม่มีปัญหาครับ ไฟจ่ายนิ่งพอใช้ได้

Comment

ผมก้อใช็เหมือนท่าน freekick...450 w. ก้อนิ่งดี

Comment

คุณภาพใกล้เคียงกันนะครับ แต่ส่วนใหญ่เขาจะให้รุ่นที่มีความทนทานไม่มากพอที่จะรองรับการใช้งานหนักๆ เช่น คุณต่อ HDD หลายๆ ลูก ต่อกราฟิกการ์ดแบบ Crossfire หรือ SLI จะมีปัญหาไฟตกหรือจ่ายไฟไม่นิ่งได้

Comment

delux ก็พอใช้ได้ ถ้าอุปกรณ์ไม่เยอะมาก

Comment

เยอะประมาณไหนครับถึงเรียกว่ามากเกินสำหรับ PSU ราคาประหยัดงบ ถ้าประมาณ...
                CORE2DUO + RAM 1GHZx2 + HDD 250GHzx2 RAID 0 + 7900GS +DVD +COMBO
                Overclock แบบขำๆ ถือว่าเยอะไปไหม ขอถามเป็นความรู้ก่อนครับ

Comment

Delux จ้า

Comment

ใช้ noname อยู่ตัวนึง อึดสุดๆ ใช้มา 3 ปี เพิ่งจะพัง
                    และตอนนี้ใช้ถูกๆ tsunami 450w ไฟค่อนข้างนิ่ง ทนอึดมากมาย

Comment

raidmax ครับ จ่ายนิ่ง เสียดายไม่ค่อยมีร้านสั่งเข้ามา ตอนซื้อผมได้มาจาก ingen ที่พันทิป

Comment

ของผม มาน ยี่ห่อ e-box อะ ดีปะ ฮะ

Comment

ผมถามด้วยคน ยี่ห้อ nice 350W(แถมมากับเคสอะ = =) ก็กะจะเปิดไว้ 24 ชม.ไว้โหลดbitครับ(ตอนนี่นเปิดเฉพาะตอนเล่นคอม)

specคร่าวๆก็
                          P5LD2-VM SE
                          C2D E6300
                          X1600Pro
                          HDD 250GB *2
                          Ram DDR2 512 *2
                          พัดลมตัวใหญ่ๆข้างเคส(ไม่รู้ กี่ mm= =") *1
                          พัดลมตัวเล็กๆในเคส * 2

มันจะจ่ายไหวไหมครับ

Comment

ต้องซับพายเคส เบนเนม จิ หุหุ พวก dell ไรเงี้ย

Comment

คอมปเสป็คขนาดนั้น

ซััพพลายดีๆยังไม่ได้10%ของราคาคอมเลย

ทำไมต้องเสี่ยงกับpsuเห่ยๆด้วย

ชุดที่เหมาะกับpsuติดเคสคือชุดที่ออนบอร์ดทั้งเซ็ด ไม่คล็อค

ปล.เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย

Comment

Working...
                              X