Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ลองโหลด Battlefield BADcompany มาเล่นดูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ลองโหลด Battlefield BADcompany มาเล่นดูครับ

ผมจะพูดถึงโดยรวมก่อนน่ะครับ ผมว่าปืนเท่ดีครับการถือปืนการเดินการวิ่ง ได้อารมณ์มากๆครับ ผมชอบระบบเสียงในเกมมากครับทำให้เราเหมือนดูหนังสงครามเลยครับเวลาที่เรายิ่งปืนไปเนี้ยเสียงปืนจะมีเสียงสะท้อนด้วยครับ ยิ่งเรายิ่งไรเฟิลนี้เสียงดังสนั่นมากเลยครับ

ส่วนระบบการเล่นมี2แบบในเดโมครับแบบแรกเป็นระบบเนื้อเรื่องครับ และแบบที่2เป็นแบบออนไลน์ครับในเนื้อเรื่องผมขอเทียบกับ DOD4 น่ะครับผมว่าได้อารมณ์สงครามมากกว่า DOD4 ครับเพราะว่ามันดูยุ่งๆกันดีครับ แต่ระบบเนื้อเรื่องเล่นแปปเดียวก็จบแล้วครับ(ก็เป็นเดโมนี้น่า)

อีกระบบเป็นระบบออนไลน์ครับ ต่อกับ xbox live หน่วยนั้นมีถึง5หน่วยครับ(เท่าที่เล่นในเดโมน่ะตัวจริงอาจจะมีอาวุธและหน่วยมากกว่านี้ก็ได้ครับ) Reconหน่วยสไนเปิล Support เป็นหน่วยของหมอครับคอยโยนกล่องพยาบาลครับ เพื่อให้เพื่อนๆไม่ต้องฉีดยากันเอง
    Demolition หน่วยต่อต้านรถถังครับ มีAssultก็หน่วยจูโจมครับ Speciallist หน่วยรบพิเศษมีทั้งปืนดีๆและระเบิดมือ

นับว่าเป็นอีกเกมที่น่าซื้อของแท้ครับ(ถ้าไม่ติดเป็นเกมของ EA)

น่าจะลงPC อ่า อยากเล่นจังครับ

Comment

*0* น่าลองคับ

Comment

เกมส์ซีรีย์ในดวงใจ

Comment

อยากเล่นอะ

รอBF3 ดีกว่า

Comment

จะมีในPCไหมน๋า

Comment

ผมว่าระบบออนไลน์ ยังสู้ BF2 ไม่ได้น่ะในเดโม เพราะมันเป็นแบบ เดดแมทน่ะครับ มันไม่มีการยึดธงอย่างเราฆ่าคนนี้แล้วอีก20วิเขาก็มาฆ่าเราเลยเล่นไม่สนุก ส่วนคอปเตอร์นั้นถ้าโดนหน่วยต่อต้านรถถังยิงนัดเดียวก็ล่วงครับ ซึ่งตายง่ายมากๆอ่า ไปเล่นกับฝรั่งแลคกระจาย
              Last edited by popshock; 8 Jun 2008, 09:46:14.

Comment

เห็นมาโหมด ทุกไปโขมยทองด้วยนิครับ

Comment

Multi ผมว่ามันส์มากๆเลยครับเกือบจะเป็น BF3 ได้เลย เป็นโหมด Gold Rush ตัวเต็มอาจมีมากกว่านี้่
                  จะแบ่งฝ่ายเป็นฝ่ายบุก หน้าที่คือทำลายลังทองของฝ่ายตรงข้าม 2 ลังต่อฐาน
                  โดยจะมีู 4 ฐาน ทำลายได้ฐานนึงแผนที่ก็จะเปิดให้บุกต่อถ้าบุกไม่เข้าจนแถบกำลังเสริมหมดก็แพ้ไปครับ
                  แล้วก็ฝ่ายป้องกัน หน้าที่ก็ป้องกันลังทองครับ ถ้าโดนทำลายจนครบ 4 ฐานแล้วก็แพ้ไป

โดยรวมแล้วมันมากครับใครชอบซุ่มที่ตึกไม่ว่า ดาดฟ้า ชั้นสอง ก็ซวยได้เพราะ ภาคนี้พังบ้านได้ครับเหมือน Crysis เลย
                  ส่วนโหมด SP ยังบอกไม่ได้ว่าสุดยอดแค่ไหนเท่าที่ลองก็บอกได้เลยว่าโคตรมันส์เลยครับ COD4 ยังเรียกพี่ได้

ปล.อยากให้ลง PC มากครับแต่คงไม่มีหวัง

Comment

Working...
                  X