Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องเจอแจ้ง Error

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องเจอแจ้ง Error

เปิดเครื่องปุ๊บเจอแจ้ง error ตามรูปครับ สาเหตุ เดาๆเอาว่า CCleaner คงไปลบอะไรเข้าแน่ๆ
    แก้ไขไงคับ
    Attached Files

ลองเข้าไปใน โปรแกรม CCleaner แล้ว กู้ข้อมูล backup ดูครับ ปกติ โปรแกรมมันจะให้เราเก็บข้อมูลสำรองไว้ก่อนลบ

ถ้าไม่มีก็ ต้อง System Restore กลับไปก่อนใช้โปรแกรม CCleaner กับเครื่องดูครับ

ถ้าทำไม่เป็นทำตามรูปข้างล่าง แค่ทำเเป็นข้ามไปเลยครับ

ทำตามรูปเลยครับวิธี System Restore

หรือวิธีที่ 2
    ไปที่ Run แล้ว ใส่คำสั่งตามด้านล่างลงไปครับ
    %SystemRoot%\system32\restore\rstrui.exe

ก็จะเรียก System Restore เหมือนกัน

ถ้าย้อนข้อมูล สำเร็จ หรือ มีปัญหา ระบบจะแจ้งให้เราทราบ

แต่ถ้า Windows ปิดการทำงาน System Restore ทำให้ไม่ได้เซพจุดระบบ Point ไว้
    ก็ใช้ System Restore ไม่ได้เหมือนกัน
    Last edited by tArIbAn; 7 Jun 2008, 18:45:57.

Comment

Working...
    X