Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครลองใช้ nero 8 ยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครลองใช้ nero 8 ยังครับ

nero 8 essentail ที่แถมมากับ dvd-rw ของ asus น่ะครับ มันเป็นยังไงมั่งครับ

ยังอะครับ ไมของผมได้ 7 หว่า

Comment

ของผมก็แค่ 7 ที่บอกว่าเขียบภาพลงปกซีดีได้น่ะ แต่ยังไม่ได้ใช้เลยใช้แต่ก๊อปทำดา

Comment

Originally posted by artbum View Post
        nero 8 essentail ที่แถมมากับ dvd-rw ของ asus น่ะครับ มันเป็นยังไงมั่งครับ
        อัพให้ลองมั่งดิครับ อยากได้ครับ

Comment

ผมใช้ Nero8 อยู่ครับ หนักเครื่องกว่าเวอร์ชันเก่าค่อนข้างมาก

Comment

ยังใช้ 7 อยู่เลย 555+

Comment

มาเนียน 7 ด้วย

Comment

Originally posted by nao379 View Post
                อัพให้ลองมั่งดิครับ อยากได้ครับ
                อัพยังไงอะครับผมทำไม่เป็นอะ... เดี๋ยวไร้ท์แล้วส่งไปให้ แล้วท่านเอาไปอัพดีกว่ามั๊ย

Comment

เท่าที่เคยลองนะครับ
                  ถ้าตัว essentail ถ้าเราใส่ cd key ที่เป็น ultra เข้าไปมันก็เป็น ultra คุณสมบัติมันจะเพิ่มขึ้น เช่น มี wave editor เข้าระหัสไฟล์ vdo ริปไฟล์พวกนี้เป็นต้น ตัวที่แถมมากับไดร์ส่วนใหญ่เป็น essentail เพราะไม่ติดลิขสิทธิ์(มันทำอะไรได้น้อยกว่าเวอร์ชั่นเต็ม)

ตัว 7 เบาไม่หนักเครื่องเหมือน 8 แต่ 7 ลงนานมากๆ ไฟล์ temp หลังจากลงเป็นกิ๊กเลย ตัว 8 เห็นว่า support blueray ด้วยนิ มีฟังก์ชั่นเทสไดร์ เทสเครื่องโดยรวมด้วย

ตอนนี้ใช้ 7 lite อยู่ แค่ไรท์แผ่น ตัดริงโทน ปก cd ไม่ได้ทำ ไม่ต้องใช้ดูหนังหรือทีวีจากนีโรครับหนักเครื่องเปล่าๆ
                  Last edited by tomodify; 8 Jun 2008, 04:11:32.

Comment

ตัว 8 หนักกว่า 7 หน่อย แต่ก็เสถียรดีนะ

Comment

ผมใช้มาตั้งนานแล้วนะ ก็ปรกติดีใช้ดีแต่ที่ลงไว้เอาไว้ตัดเพลงซะมากกว่า
                      ตัวที่ใช้รู้สึกไฟล์700mbกว่าๆ

Comment

Working...
                      X