Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยยยยยหน่อยยยครับบบ ปัญหาlost planet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ธรรมดานะครับ - -'

เพราะว่า ภาคใหม่มันจะมีเก็บแต้มด้วยนิ????

ส่วนของผมปรับความละเอียกเหลือ 1024x800 ไป แล้วก็ ไปเลือก option ข้างล่าง ผมก็ไ่แน่ใจว่าตัวไหน แต่ ประแล้ว จอจะไม่ยืดครับ

Comment

Comment

ทำไมตอน cap ออกมาภาพเสียอะ แต่ตอนเล่นไม่เสียนะครับ

ปรับไอ้ตัวที่เห็นในภาพแรกเป็น on แล้วก็เลือกความละเอียดแบบเจอ y อะครับ

Comment

--.--
          เงอะม่ายมีไคมาตอบเลยถ้าจะอดเล่นแล้วสิเรา

Comment

เย็นไว้ รอ crack ตัวใหม่ดีกว่าครับ

Comment

อิๆ
              สาธุขอให้เล่นถ้างั้น
              ขอบคุงครับ

Comment

ลองเอา crack ของภาคแรงมาใส่ดูครับ

Comment

ขอบคุงครับไงจะลองดูT^T

Comment

ผลยังไงบอกด้วยเน้อ

Comment

ผมเล่นได้แล้วครับ เป็นเพราะวินโดว์โม แนะนำให้ลงวินโดว์แบบไม่โมครับถึงเล่นได้

Comment

ERR09 Unsupported Function ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ แล้วก็เคยมาตั้งถามแบบนี้แหละคับ ไม่มีท่านใดตอบได้เลย
                        แต่ตอนนี้ผมได้ทางแก้แล้ว ส่วนจะได้หรือเปล่าต้องลองดูนะ

ถามก่อนว่าคุณปรับความละเอียดจอไว้เท่าไหร่ัคับ อย่างของผมเป็นจอ wide19" ผมปรับไว้ที่ 1440 ตอนกดเข้าเกมก้อขึ้น ERR09 Unsupported Function เหมือนกัน

อ่ะ คราวนี้มาถึงวิธีแก้
                        ให้ไปปรับความละเอียดจอไว้ที่ 1024 แล้วกดเข้าเกมดูครับ
                        แล้วพอออกจากเกมมา สามารถปรับไว้ที่ 1440 เหมือนเิดิมได้มันจะไม่มีปัญหาเดิมแล้ว

แต่ถ้าจอปรับไว้ 1024 อยู่แล้วแต่ขึ้น ERR09 ลองปรับให้ต่ำกว่าดูครับแล้วลองเข้าเกม

ลองดูนะได้หรือไม่ได้ก็มาบอกด้วยนะครับ วิธี นี้ผมไม่ได้ลองเองนะพอดีไปเจอใน webboard ต่างประเทศเขาบอกเอาไว้เลยลองทำดู ผลปรากฎเล่นได้เฉยเลยครับ งงปนกับความดีใจที่เล่นได้สักที
                        Last edited by comeng; 8 Jun 2008, 16:54:04.

Comment

ผมแก้แบบนี้นะครับ เพราะเจอกับ capcom 2เกมส์เลย คือ lost planet เจอแบบท่านเจ้าของกระทู้นี่แหละ unsupported function และก็ demo devil may cry4 ขึ้นจอดำ
                          ลองลงdriver 174.40 ลงไปน่าจะหายนะ ของผมก็หาย หลังจากงมโข่งปัญหาอยู่หลายวัน หรือลองใหม่สุด 175.80(อันนี้ยังไม่ได้ลองนะ แต่ก็ลองดูน่าจะไม่ได้เสียหาย)

Comment

กำงี้ต้องลงวินโดวใหม่อีกแล้วสิ
                            ขอบคุงนะครับที่แวะมาตอบ

Comment

Originally posted by comeng View Post
                              ERR09 Unsupported Function ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ แล้วก็เคยมาตั้งถามแบบนี้แหละคับ ไม่มีท่านใดตอบได้เลย
                              แต่ตอนนี้ผมได้ทางแก้แล้ว ส่วนจะได้หรือเปล่าต้องลองดูนะ

ถามก่อนว่าคุณปรับความละเอียดจอไว้เท่าไหร่ัคับ อย่างของผมเป็นจอ wide19" ผมปรับไว้ที่ 1440 ตอนกดเข้าเกมก้อขึ้น ERR09 Unsupported Function เหมือนกัน

อ่ะ คราวนี้มาถึงวิธีแก้
                              ให้ไปปรับความละเอียดจอไว้ที่ 1024 แล้วกดเข้าเกมดูครับ
                              แล้วพอออกจากเกมมา สามารถปรับไว้ที่ 1440 เหมือนเิดิมได้มันจะไม่มีปัญหาเดิมแล้ว

แต่ถ้าจอปรับไว้ 1024 อยู่แล้วแต่ขึ้น ERR09 ลองปรับให้ต่ำกว่าดูครับแล้วลองเข้าเกม

ลองดูนะได้หรือไม่ได้ก็มาบอกด้วยนะครับ วิธี นี้ผมไม่ได้ลองเองนะพอดีไปเจอใน webboard ต่างประเทศเขาบอกเอาไว้เลยลองทำดู ผลปรากฎเล่นได้เฉยเลยครับ งงปนกับความดีใจที่เล่นได้สักที
                              ทำตามนี้เลยครับ...หายชัวร์...ลองแล้วครับ

Comment

เหอะๆ ว่าจะตั้งถามอยู่เหมือนกัน นั่งหาคำตอบอยู่2วันและแล้วผมก็ได้ข้อสรุปตามข้างบน
                                เครื่องผมจะปรับหน้าจอในเกมให้เล็กกว่า 16xx X 7xx ไม่ได้ จะขึ้น error09
                                ตอนแรกนึกว่าลงโปรแกรมใหม่ แล้วมันไปตีกัน เพราะเคยลง Kaspersky แล้วเล่น GRID ไม่ได้

ส่วนท่านใดที่อยากจะลองปรับหน้าจอ แต่กลัวว่าจะเข้าเกมไม่ได้ แล้วก็ไม่ทราบ directory save ของเกมนี้
                                ให้เข้าไปสำรองข้อมูลที่นี่นะคับ
                                C:\Documents and Settings\ (USER) \Local Settings\Application Data\capcom

เฮ้อ... มันก็เก็บเอาไว้ซะลึก เก็บไว้ในที่ ที่เกมอื่นเขาไม่เก็บกัน d(T__T")b

Comment

Working...
                                X