Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 70000 +/-5000ช่วยจัดที่ครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 70000 +/-5000ช่วยจัดที่ครับท่าน

เอาเล่นเกมส์ครับ
    ขอเป็น อินเทล นะครับ
    เคส cooler master
    จอ 22 นิ้ว
    เอาแบบที่มีน้ำระบายความร้อนด้วยนะครับ
    ขอราคาด้วยนะครับท่าน

ดึกๆจะเข้ามาดูนะครับ
    เดวจะได้ไปของบครับ
    ขอบคุนล่วงน่านะครับท่านทั้งหลาย

Comment

ยังหาเงินเองไม่ได้ จะเอาไปทำอะไรครับ งบตั้งขนาดนี้ ดาวน์รถได้เลยน่ะครับ -_-"

ผมคงไม่จัดให้ง่ะ ขอโทษด้วยน่ะครับ เอาไปเล่นเกมส์ งบ 30k ก็เหลือๆแล้วครับ

แล้วเล่นน้ำนี่ ผมว่าไม่จำเป็นเลยง่ะ ถ้าไม่ได้ OC

Comment

นั่นสิครับมันเกินความจำเป็นนะครับเอาแค่พอประมาณก็พอนะ

Comment

ผมจัดอุปกรณ์หลกๆเท่าที่จำเป็นให้นะครับ ที่เหลือไปหาเอาเอง งบมันมากเกินไปครับ นึกไม่ออกว่าจะเอาไปทำอะไร

Q9300 10000
          DFI LANPRATY DKP35 T2RS 5400
          RAM GILE ULTRA 1Gx2 800 2000
          HDD 250Gx2 RAID 0 3800
          DVDRW SATA 1000
          CASE 1000
          PSU TERMALTARK 600W 4900
          ATI HD3870X2 15000
          ที่เหลือไปหาเอาเองครับ

41000 ยังเหลือเงินอีกเพียบ

Comment

มันเกินไปหรอครับพี่ๆ
            ผมนึกว่าแพงๆแล้วจะดีครับ
            ผมเห็นของพวกพี่ๆที่สวยๆแบบมีสายยางเป็นสีๆอ่าครับ
            แบบราคาประมานไหนกันครับ
            คือว่าอยากได้แบบสวยน่ะครับที่มีสายน้ำด้วยอ่าครับ
            เรื่องตังไม่เป็นไรครับ
            ขอบคุนนะครับ

Comment

เออพี่ๆครับ
              เงินที่มันเหลือช่วยแนะนำจอทีนะครับ

Comment

จอนะ ขนาดผม จะซื้อจออยู่เนีย ผมยังไม่ได้คิดเลยครับว่าจะซื้อ อะไร รอเดินไปเลือกงาน คอมมาท เอาที่ผมชอบ นะเวลานั้นเลยครับ ผมไม่มีนี้ห้อในใจจะแนะนำจริงๆครับ ผมเชื่อตาผมเองมากกว่าครับ ไปด้วยกันได้นะ แต่เลือกไครเลือกมัน ครับ ของแบบนี้ ตาไครตามันครับ

Comment

ขอบคุนครับ

Comment

จะเล่นน้ำรึ > <

ถ้าไม่ oc ปกติมันก้อเย็นอยู่แล้วนา - -*

ใช้เท่าที่จำเป็นดีกว่า อย่าไปตามอะไรมากเลย

เกบเงินไว้ใช้อย่างอื่น ช่วงนี้อะไรก้อแพง

Comment

เศรษฐกิจช่วงนี้ แปรปรวนอยู่นา เก็บตังค์ไว้ดีกว่า ไม่รู้พรุ่งนี้บ้านเมืองจะไปทางไหนอีก

แล้วไอยางสีๆเนี่ยคงหมายถึงท่อน้ำ ผมแนะนำว่า ถ้ายังดูแลเครื่อง หรือ ดูแลอุปกรณ์พวกนี้ไม่เป็น อย่าเลยครับ ผมเองยังไม่กล้าเล่นน้ำเลย อย่าสักแต่ว่า เพราะมันสวยครับ เล่นธรรมดาๆ เปลี่ยนซิงค์ ใส่ไฟ ใส่พัดลมLED ก็พอแล้วครับ หรือถ้าอยากสวยจริงๆ ก็ซื้อ อุปกรณ์ ธรรมดาๆพอแล้วครับ เวลาเสียจะได้ไม่เสียดายมาก (ดูจากงบแล้ว ที่บ้านคงรวยน่าดู)

ถึงยังไง ถ้าอยากเล่นจริงๆ ไปขอคำปรึกษา ที่ร้าน เจได หรือ TK ดูครับ ทำให้เสร็จสรรพ แต่ยังไง ผมก็ได้แค่ชี้โพรงครับ ไม่สนับสนุนอย่างแรง

Comment

จัดไปดู

Q9450 11,500
                        M/B DFI LANPRATY DKP35 T2RS 5400
                        RAM GEIL ULTRA SERIES 4GB 800MHz 4,300
                        HDD 250Gx2 RAID 0 3800
                        PCI GF9800GX2 Black Edition 23,500
                        DVD-RW SATA 900
                        PSU PCPOWER & COOLING Silencer 750 Quad 6700
                        56000 Baht.
                        Lcd + Mouse + Keyboard
                        Case + Sound เลือกเอง

Comment

จริงแท้

Comment

มหากาพมากๆ เลยครับ -*- พูดไม่ออก

Comment

ประมาน40-50Kก็หรูมากๆแล้วครับ 70K มันเกินความจำเป็นสำหรับจะนำมาเล่นเกมส์ครับ

เพราะอีกไม่นานเงิน70Kที่ลงไปเต็มๆ อาจะจะไม่คุ้มค่าครับ

ตามท่านวิกรก็ถือว่าแรงมากๆแล้วครับ

ปล. ลองหาอ่านกระทู้ของพี่วิกรนะครับชื่อ คอมแรงหรือคอมแพง

Comment

Working...
                              X