Announcement

Collapse
No announcement yet.

++++ช่วยเลือก UPS เอาตัวไหนดีในงบ 2,000-2,500บ.++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++++ช่วยเลือก UPS เอาตัวไหนดีในงบ 2,000-2,500บ.++++

-กำลังจะหาซื้อ UPS สักตัว เอาราคาประมาณ 2,000-2,500บ. เอาไว้กันไฟกระช้ากไฟดับกับฟ้าผ่าครับ สำรองไฟได้สัก 5-10 นาทีก็พอแล้วครับ

//สเป็กเครื่อง E6750 , p35ds3r , แรม 2กิ๊ก , 8800GTS , HDD 2 ลูก ,พัดลม 5ตัว ,sound card , dvd rom ,LCD 19"\\ (อาจเอาlcvต่อตรงถ้าไฟไม่พอ)

-ช่วยแนะนำด้วยครับจะเอาตัวไหนดี มีร้านไหนแนะนำมั่งครับทั้งพันทิปกับฟอจูล .......คือไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย
    Last edited by indyman01; 13 Aug 2008, 01:02:36.

APC ครับ

ปล. แล้วเครื่องยี่ห้อ Leonics มันดีมั๊ยครับ รอผู้รู้ & ผู้เคยใช้มาฟันธง

Comment

Originally posted by stepmixer View Post
      APC ครับ

ปล. แล้วเครื่องยี่ห้อ Leonics มันดีมั๊ยครับ รอผู้รู้ & ผู้เคยใช้มาฟันธง
      รุ่นไหนละครับ แล้วราคาเท่าไรครับ >>>>>>>>syndome น่าเล่นไหม

Comment

ช่วยแนะนำด้วยครับ....

Comment

Leonics ใช้อยู่ เข้าปีที่ 5 แล้วครับ http://www.leonics.com/

ลองดูคนไทยก็เก่งไม่แพ้ของนอกนะครับ

Comment

Originally posted by stepmixer View Post
            APC ครับ

Leonics ดีแน่นอนค่ะ ทนด้วย ตัวเก่าของน้องใช้มา 5 ปีเหมือนกัน

พอๆกับ APC

Comment

Leonics อีกเสียงครับ แพงกว่าอีกนิด ใช้แล้วสบายใจครับ

Comment

ผมใช้ LEONICS รุ่น ACURA 500VA อยู่คับ ใช้สำรองจอled17นิ้ว เราเตอร์adsl และตัวเคส
                เวลาไฟดับมันสามารถสำรองให้ได้ 10 นาที ราคา2700 ผมซื้อที่ซีคอน มีลงไดรเวอร์ด้วย
                ผมว่าดีคับ

Comment

APC รุ่น เครื่องปิ้งขนมปัง 525 ครับ 25XX ใช้อยู่...

Comment

syndome ใช้อยู่ครับ รุ่น gold 400watt ใช้มา3ปี และงอแงในประกันไปครั้งนึง ตอนนี้ก็ยังดีอยู่ครับ (แบตยังไม่เสื่อม)

ส่วน apc เคยใช้ก่อนหน้านี้ครับ ใช้มา4ปีกว่าๆ ไม่เคยงอแง จนแบตเสื่อมแล้วหาซื้อแบตสำรองไม่ได้ เลยต้องเปลี่ยนครับ

Comment

เพิ่งซื้อ syndrome 2800 บาท ครับ
                      ซื้อเพราะตัวเก่ามันทนดี 5 ปีกว่าแล้ว แต่ตอนนี้เอาไปต่อกับ lcd tv

Comment

Working...
                      X