Announcement

Collapse
No announcement yet.

Striker II Formula งอแงเปิดไม่ติดแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Striker II Formula งอแงเปิดไม่ติดแล้ว

เรื่องมีอยู่ว่าตอนแรกซื้อมาก็ใช้งานได้ปรกติทุกๆอย่าง แต่พอเมื่อวันได้ harkdisk ตัวใหม่มาถอดเปลี่ยนตัวเก่าแล้วมีปัญหาเกิดขึ้นทันทีเลยครับ บูตไม่ขึ้น หน้าจอ lcd แสดงสถานนะ การบูตว่า

CPU init

ใครพอมีประสบการณ์ cpu init พอมีวิธีแก้หรือเปล่าครับ แนะนำทีครับ

oc รึป่าวนี่

Comment

ไมได้ oc ไว้ครับ เสริมอีกนิด ผมใช้ bios 1303 ตัวล่าสุดเลย

Comment

ลองเคลีย cmos ดูครับ

Comment

ถ้าเคลียร์ CMOS แล้วยังไม่ได้
          ก็แฟลช BIOS
          ท่าทาง BIOS จะมีปัญหา
          หรือเคลมบอร์ด

Comment

ขอถาเพิ่มเติมน่ะครับ ถ้าหากว่าผมส่งเคลม mainboard ต้องส่งไปทั้งชุดเลยเปล่าครับ พวกสาย sata Lcd(ตรวจสถานะ)และพวกไดร์เวอร์แบบซื้อมาได้ไรมาบ้างต้องนำส่งไปหมดเลยไหมครับ
            หรือส่งแค่ ตัว board เฉยๆครับ

ปล.ประกัน Synnex

Comment

dun

Comment

บอร์ดอย่างเดียวก็ได้ครับ

Comment

clear cmos ก็ไม่ได้เซง

Comment

บอร์ดมัน Strike สมชื่อครับ

sigpic

Comment

อาการเดิมๆของบอร์ด nForce ผมใช้680i อาการนี้ 3รอบ 650i 3รอบ เช่นกัน(ภายใน3เดือน) ที่ใช้คือรุ่น P5N32-E SLIและ P5N-E SLI

อาการคืออยู่ดีๆมานก็ตายไปซะดื่อๆ ไม่bootเข้าbios อาการเดียวกัน ทั้ง2ตัว

เคลมอย่างเดียวอะครับ เพราะbootเข้าbiosยังไมได้จะflashก็คงไมได้อยู่ดี -*-

ใช้nForce ต้องทำใจครับ บางท่านซื้อมาวันแรกก็เปิดไมได้แล้ว คราบ

(แปลกเนอะปัญหานี้ เชื่อว่ามีคนเจอมาเยอะแยะ ตั่งแต่รุ่น6XXiแล้ว แต่ไม่มีใครว่าเลยว่า chip nForce ไม่ดี แต่พอATI มีปัญหาด่ากันเละ เอิกๆๆ แปลกแต่จริง)
                      Last edited by ohm27; 8 Jun 2008, 14:02:46.

Comment

ต้องเคลมอีกแล้วงานนี้
                        ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Comment

หยิบแผ่น driver boot แล้ว flash bios ใหม่ครับ

Comment

ง่ายๆ ก็ไป ศูนย์ ให้เค้า flash bios ให้นะครับ ถ้าแต๊ป เปลี่ยนตัวใหม่เลย 555+ สบายใจ

Comment

มัน flash เองไม่ได้ครับ
                              ปัญหาคือ ผม บูตเครื่องไม่ติดไม่รู้จะ flash ไง

Comment

Working...
                              X