Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องพัง..ดูให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องพัง..ดูให้หน่อยคับ

คือมันขึนแบบนี้ตอนบูท

DISK BOOT FAILURE,INTERT SYSTEM DISK AND PRESS ENTER

คือมันขึ้นแบบนี้กด Enter ไปก้อยังขึ้นแบบนี้ เข้าเซฟโหมดก้อไม่ได้

ผมเข้าใจว่ามันหาไดร์บูทไม่เจอใช่ป่ะคับแต่ใน Bios ก้อเห็น HDD เห็นไรหมดนะ

งง จิง ๆ ต้องแก้ยังไงคับ ช่วยที

ลองถอดสายฮาร์ดดิสออกแล้วเสียบเข้าไปใหม่ดูครับ

Comment

ถ้าเห็น HDD แล้ว แสดงว่า Windows เสียแล้วครับ
      คงต้อง Format ลงใหม่อย่างเดียว

Comment

ลองถอด ๆ เสียบ ๆ ทุกอย่างละคับ เหมือนเดิมทุกประการ บูทไม่ได้

Comment

windowsพังแล้วครับต้องใหม่

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
            windowsพังแล้วครับต้องใหม่
            เพิ่งลงไปไม่นาน ทำไมไปไวจังหว่า เด๊ยวจะลองดูคับ

Comment

วินโดวส์ล่ม ละมั้ง

Comment

ได้ข้อสรุปแล้วคับ HDD ลาโลกไปแระ

ขอบคุณทุกคำตอบนะคับ

Comment

Working...
                X