Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงดีครับให้ใช้ printer ใน vista x64 ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังไงดีครับให้ใช้ printer ใน vista x64 ได้

คือผมใช้ canon pixma iP3000 อ่าคับ

แล้วมันไม่มีไดรเวอร์ของ x64

จะทำยังไงดีครับ

ใช้ VMware ลง xp 32bit ก็ลง driver ไม่ได้ มันก็บอกค้นหา usb ของเครื่องพิมพ์ไม่เจอ

ช่วยทีครับ

ยังไงก็ใช้ไม่ได้หรอกครับ หมดสิทธิ์

ต้องรอ Cannon เขาพัฒนา Driver ของ Vista x64 ออกมาเอง ซึ่งยากกกกกก เพราะคนใช้ x64 มีน้อยมาก / และงานเขียน 64 bit ไม่ใช่ง่ายๆ ไม่คุ้มค่าใช้จ่ายในการพัฒนาครับ

กลับมาเล่น Vista 32 bit สบายใจกว่าเยอะ

sigpic

Comment

Working...
    X