Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครคิดว่า OC เจ๋ง เข้ามาดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครคิดว่า OC เจ๋ง เข้ามาดูหน่อยครับ

P4 630 3.0E @3.36
    Asus P5V800-MX Bios เพิ่มไฟเลี้ยงไม่ได้ (auto กับ Ignore)
    Lemel DDR 512/400*2
    Winfast A6800XT TDH 8 > 16 ท่อ
    ระบายความร้อน 1 Water Cooler + 1 หม้อน้ำ + 1 เพลเทียร์ ห้องแอร์ 28 c
    ได้อุณหภูมิ Cpu 27-31 c M/B 28-30

ทำยังไงถึง OC ไปต่อได้อีก 3.37 เข้าวินโดว์ไม่ได้เลย บางทีก็ค้าง เกี่ยวข้องที่เมนบอร์ดหรือแรม รึเปล่าครับ หรือจะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

ทดแรมลงหรือยังครับ

Comment

บอร์ดไม่ไปชัวๆ

บอร์ดผมได้ 3.0@4.05 ramไม่ไปแล้วดูที่ลายเซ็นคับ

สุดๆจริงๆ4.2 แต่บูตไม่ขึ้น

Comment

บอร์ดมานไปได้แค่นั้นแหละครับ นอกจากมี Ramเทพจริงๆ CLต่ำสุดๆ มานจาลากไปได้อีกซัก.5 .6 ไม่แน่ใจ ถ้าลากสุดไปไม่ดีนะ มานจาดับตอนเล่นๆอยุ่ จากสุดลดลงมาซัก.05 จาไม่ดับ

Comment

1. ขอความกรุณาช่วยบอกวิธีทดแรมหน่อยครับ
          2. ถ้าต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดหรือแรม ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าควรเป็นรุ่นไหนดี ผมจะได้หาซื้อในบอร์ดนี้แหละไปไหนไม่ไกลหรอกครับ บอร์ดนี้มีน้ำใจตรงไปตรงมากันดี ซื้อ-ขายก็ว่าจะอุดหนุนกัน

Comment

MB ไปเปลี่ยนซะนะ

Comment

Working...
            X