Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ router wireless ค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ router wireless ค้าบ

คือตอนแรกผมใช้ router ตัวนึงต่อ ADSL (BILLION BIPAC 5210s) กับเครื่อง PC
    แล้วทีนี้ ที่บ้านมีโน้ตบุค อีกเครื่อง ผมเลยไปซื้อ router wireless ของ D-link dir300 มา
    ต่อไปต่อมา เครื่องPC เล่นได้เรียบร้อย แต่เครื่อง โน้ตบุคยังหาไม่เจอสัญญาณ สักนิดเดียววว
    ต้องทำยังไงบ้างอะครับ ถึงจะให้ โน้ตบุค เล่นได้ ขอตั้งแต่ต้นเลย ขอบคุณค้าบ

์์Notebook ไม่เจอสัญญาณอะไรใช่ไหม

ลองดูว่าที่ Notebook ได้ปิดการใช้งาน WiFi ไว้รึปล่าว

Comment

D-link dir300 ต้องเซ็ตค่าด้วยครับ

Comment

เปิดการใช้งานไวไฟ ตรงไหนเหรอครับ แล้วก็เซ็ตยังไงอ่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X