Announcement

Collapse
No announcement yet.

NF6P+Ram Crucial

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NF6P+Ram Crucial

NF6P นี่มัน จ่ายไฟให้แรมเท่าไหร่หรือครับ

พอดีได้แรม คูเชี่ยวไฟวิ่ง 1066 ซิ้งดำ มาจากท่านเล็ก แล้วไม่มีบอร์ดเทส (จะสอยax78อาทิตหน้า)

จึงไปยืมเครื่องเพื่อนลองเปิดดู เพื่อนใช้ mb nf6p แต่บูสไม่ติด

อยากรู้ครับว่ามันจ่ายไฟที่เท่าไหร่

ramตัวนี้ใช้ไฟ2.2v

NF6P จ่ายไป 2.2 V ครับ สุดบอร์ด ไม่แน่ใจว่า แรมมันไม่ ซัพพอท หรือเปล่า เพราะรุ่นนี้ มันมองได้แค่ 800 ถึงตามทษฎี แรมจะทำงานที่ความเร็วเท่าที่เมนบอรืดมองเห็นก็ตาม

ให้ลองเอา แรมปกติ บูทเข้า ใบออส แล้วตังไฟแรม 2.2 ครับ จากนั้น ก็เสียบ คูเชียว เข้าไปแทนครับ

Comment

บอร์ดทุกตัวที่รองรับแต่ AM2 ก็ไม่ซัพพอร์ทแรมบัส 1066 ทั้งนั้นแหละครับ ใส่เข้าไปมันก็วิ่งที่ 800 แต่เมื่อคล๊อกออกมาแล้วก็จะสามารถวิ่งได้ที่ 1066 ที่ไฟและแคชเลเทนซี่ที่เขากำหนดมาให้แน่นอนครับ และโดยส่วนมากแรมที่กำหนดบัส 1066 มามักจะวิ่งได้ 1200 ไฟ 2.4 ด้วยกันทั้งนั้นนอกจากแรมที่เกรดต่ำๆบางยี่ห้อ
      ถ้าอยากจะใช้แรมบัส 1066 ก็ต้องมีบอร์ด AM2+ และ ฟีน่อมโอเดลไหนก็ได้สักตัวครับถึงจะวิ่งได้โดยที่ไม่ต้องคล๊อกอะไรทั้งนั้น แต่ต้องปรับนิดนึง

Comment

ขอบคุนมากๆครับ เดียวรอใส่พร้อมax78 เลยดีกว่า

Comment

Working...
        X