Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงมือเจาะฝาเคสติดพัดลมด้วยตัวเอง(เอาภาพมาให้ดู)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงมือเจาะฝาเคสติดพัดลมด้วยตัวเอง(เอาภาพมาให้ดู)

อุปกรณ์ที่ใช้ก้อจะมีสว่าน ดอกสว่าน หินเจียติดสว่านครับผม

ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมนะครับ ท่านใดที่มาดูแล้ว อยากเสนอแนะอะไรก้อคอมเมนต์ได้นะครับ
    Last edited by Change; 10 Apr 2009, 08:23:49.

รูปภาพสุดท้ายนี้เป็นแรมที่ซื้อมาเพิ่มครับผม

1กิ๊ก 2 ตัว 3100 ตัวล่ะ 1550 (มั้ง)

Comment

เจาะได้กลมมากครับ

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
        เจาะได้กลมมากครับ
        กลมจริงๆหรือว่าประชดครับผม

ผมว่ามันไม่ค่อยกลมนะครับ

ผมอยากได้ตะแกรงมาปิดไว้อ่ะคับ เขาเรียกว่าอ่ะไรหรอครับ
        Last edited by Change; 8 Jun 2008, 20:55:32.

Comment

แค่นี้ก็กลมดีแล้วคับ เจาะรูน๊อตอีกสองรูดิคับ จาได้บาล้าน เค้าเรียกที่ปิดว่า Grill รึป่าวคับ ไม่แน่ใจ แต่ถ้าซื้อมาติดนะ เอาแบบที่มันปิดขอบด้วย ของท่านก็จาเนียน ๆ เลย สวย ๆ อิอิ ถ่ายรูปอุปกร์ให้ดูบ้างดิคับ ผมมีแต่สว่านง่ะคับ อยากเจาะเหมือนกัน ทำงายดี

Comment

กลมนะครับ สวยดี

Comment

Originally posted by Change View Post
              กลมจริงๆหรือว่าประชดครับผม

ผมว่ามันไม่ค่อยกลมนะครับ

ผมอยากได้ตะแกรงมาปิดไว้อ่ะคับ เขาเรียกว่าอ่ะไรหรอครับ
              เรียกว่า Fan Grill คับ

Comment

ใช้ Windows Dark V6 เหมือนกานเลยค่ะ
                อิอิ...

Comment

คับผม เดี๋ยวไปโรงเรียนก่อนนะครับตอนเย็นจะเข้ามาดูใหม่ครับ

Comment

ผมว่านอกจากใส่ตะแกรงแล้วน่าจะน่าจะทำหลังคาให้ลมเบาเฉียงออกข้างหลังตะแกรงส่วนใหญ่มันช่อง***งๆเดียวจะมีอะไรตกเข้าไปอาจมีปัญหา หรือไม่ก็เอาตะแกรงฟินเตอร์น่าจะดีกว่า

Comment

Originally posted by Captor View Post
                      ผมว่านอกจากใส่ตะแกรงแล้วน่าจะน่าจะทำหลังคาให้ลมเบาเฉียงออกข้างหลังตะแกรงส่วนใหญ่มันช่อง***งๆเดียวจะมีอะไรตกเข้าไปอาจมีปัญหา หรือไม่ก็เอาตะแกรงฟินเตอร์น่าจะดีกว่า
                      นึกภาพแล้วเหมือนปล่องควันไฟเลยครับท่าน

ว่าแต่อะไรที่จะตกลงไปครับผม

Comment

แล้วคาราแพงหรือป่าวครับ ผมคิดว่าไม่น่าจะเกิน 100 บาทนะครับผม
                        Last edited by Change; 12 Jun 2016, 17:52:34.

Comment

รูปหินเจียติดดอกสว่านครับผม

อันที่เป็นรูปทรงสามเหลี่ยมนั้นรู้สึกว่าไม่ค่อยทนนะครับเพราะว่าแหว่งหมดเลยราคาไปซื้อที่ร้านขายอะไหล่รถ ราคา 15 บาทต่ออัน ทำไปทำมาแหว่งซะงั้นเลยขับมอไซค์สปาร์ค 135 ออกไปซื้ออมยิ้มสีชมพูมาลองดูปรากฏว่าเจ๋งดีใช้ไปเกือบเส็จแหว่งนิดเดียวครับผม ราคา 30 บาท
                          Last edited by Change; 10 Apr 2009, 08:23:49.

Comment

ผมไม่ได้ถ่ายแบบ สเต็บ บาย สเต็บนะครับ เพราะว่าลืมทำ อิอิ กล้องดิจิตอลก้อเสียครับผม

Comment

พวกน็อตอ่ะครับท่าตกลงไปนอนบนการ์ดจอท่าจะไม่ดี และพวก จิ่งจก หนู อ่ะครับ ผมเคยไปซ้อมเครื่องของอาที่เสียเปิดมาสยองขวัญมาครับมีร่องรอยหนูเข้าไปอยู่

Comment

Working...
                              X