Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยจ้า

ปั้มเปอร์หลัง HDD SATA มีไว้ทำอะไรหรอ

ซีเกท

เสียบ SATA1
    ถอด SATA2 ครับ

ยี้ห้ออื่น ไม่รู้
    WD ผมไม่เห็นนะครับ

Comment

ถามหน่อย
      -ตอบ หน่อย....

เอิ๊กกกกกกกกกกกกก หลบระเบิด

Comment

แล้วถ้า HDD เป็น SATA2 บอร์ด เป็น SATA 2 แล้วไม่ถอดจัมเปอร์ มันจะว่างที่ SATA1 หรือป่าวครับ หรือปว่าวิ่งที่ SATA2

Comment

Originally posted by xculibur View Post
          แล้วถ้า HDD เป็น SATA2 บอร์ด เป็น SATA 2 แล้วไม่ถอดจัมเปอร์ มันจะว่างที่ SATA1 หรือป่าวครับ หรือปว่าวิ่งที่ SATA2
          เซ็ตจัมเปอร์ให้มันเป็น sata1 มันก็ต้องวิ่งตามนั้นแหละงับ....

Comment

Working...
          X