Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปุ่ม Shutdown ใน XP sp2 มันบอกว่ามันจะ install update ก่อนปิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปุ่ม Shutdown ใน XP sp2 มันบอกว่ามันจะ install update ก่อนปิด

ก็ผมไม่อยาก install update นี่ ...ทำยังไงถึงจะเขี่ย option นี้ออกไปได้ครับ
    ปรกติก็คลิ๊กที่ตัวหนังสือด้านล่าง เพื่อหลีกเลี่ยงการ install update ครับ

แต่กลัวเผลอครับ

ตั้งค่าอย่าให้มันอัพเดทสิครับ

Comment

มัน download ตัวอันตรายมาแล้วครับ ไม่รู้จะถอนมันออกไปยังไง
      Last edited by Ontjung; 8 Jun 2008, 23:41:03.

Comment

ยังไงวินโดจะไม่อัพตัวอันตรายครับ กดรีเซ็ตเครื่อง แล้วไปตั้งค่าที่คอลโทรพาแนวครับ เลือกระบบความปลอดภัย และปิดการอัพเดทครับ

Comment

ตัวอันตรายนี้ตัวไหนเหรอครับ - w -'

Comment

1. เข้าไปที่ Control Panel
            2. ดับเบิลคลิกที่ Administrative Tools
            3. แล้วดับเบิลคลิกที่ไอคอน Services
            4. จากนั้นดับเบิลคลิกที่ Automatic Updates
            5. คลิกปุ่ม Stop
            6. แล้วคลิกปุ่ม OK

Comment

ปิด autoupdate แล้วครับ ใช้การปุ่มปิดได้ตามปรกติแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

ต่อไปคงต้องอัพเดทเองเป็นตัวๆไปแล้วแฮะ

ตัวอันตรายก็คือตัวที่มันรู้มากน่ะครับ ...ผมใช้ XP ตัวที่ไม่อยากให้มันรู้ครับ

Comment

Originally posted by Ontjung View Post
                ปิด autoupdate แล้วครับ ใช้การปุ่มปิดได้ตามปรกติแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

ต่อไปคงต้องอัพเดทเองเป็นตัวๆไปแล้วแฮะ

ตัวอันตรายก็คือตัวที่มันรู้มากน่ะครับ ...ผมใช้ XP ตัวที่ไม่อยากให้มันรู้ครับ

xp ตัวอันตราย?งงครับ จริงๆแล้วไม่จำเป็นต้องอัพเดทนะครับ
                ว่าแต่ใช้xpไรหรอครับ เผื่อจะแนะนำอะไรเพิ่มได้ครับ

Comment

Originally posted by pukderach View Post
                  xp ตัวอันตราย?งงครับ จริงๆแล้วไม่จำเป็นต้องอัพเดทนะครับ
                  ว่าแต่ใช้xpไรหรอครับ เผื่อจะแนะนำอะไรเพิ่มได้ครับ
                  เพิ่งเจอกระทู้ หายไปนานเลยครับ

ผมใช้ XP service pack2 "เถื่อน, ผิดกฎหมาย, ของก็อปครับ"
                  ไฟล์ update ที่เป็นตัวอันตรายคือ ไฟล์ที่สามารถตรวจได้ว่า XP ที่ใช้อยู่ คือ XP เถื่อน แล้วจัดการทำให้ไม่สะดวกต่อการใช้งานครับ

ผม update ทุกตัว แหละครับ แค่ระวังไม่ไปคลิ๊ก update ตัวนี้เท่านั้น
                  เลยตั้งให้ Windows update มัน download ทุกตัวมา แต่ยังไม่ install
                  แล้วผมก็มาเลือกเป็นตัวๆไปครับ

เมื่อก่อนใช้ Service Pack 1 ตั้งค่า Win Update แบบนี้แล้ว ปิดเครื่องได้ตามปรกติ กดปุ่ม Shutdown ในเมนู Shutdown ได้เลย
                  พอมาใช้ Service pack2 ด้วยความจำเป็นเพราะ X-fi ตัวใหม่ของผมมันไม่มี driver สำหรับ XP Service Pack1
                  ปุ่ม Shutdown ใน Shutdown menu มันมีการดักไว้ว่า ถ้ากดมัน เครื่องจะทำการ update ก่อนปิด
                  ซึ่งควรจะหมายความว่า เจ้าไฟล์ update ที่ผมไม่ต้องการ จะโดน install ไปด้วย
                  ผมจึงกลัวว่า ความเคยชินจะทำให้พลาด ต้องลง XP ใหม่ครับ

...หวังว่าคงเข้าใจแล้วนะครับ ขอบพระคุณครับ

Comment

Working...
                  X