Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำอย่างไรให้ถาม username กับ password อีกครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำอย่างไรให้ถาม username กับ password อีกครั้ง

ผมได้ต่อแลนระหว่างคอม 2 เครื่อง เป็นแบบ work group ปกติเมื่อเข้า network เพื่อไปดึงไฟล์อีกเครื่องหนึ่งที่เปิดแชร์ไว้ ก็จะมี pop up ขึ้นมาเพื่อใส่ username และ password ที่กำหนดการใช้งานไว้

ซึ่งดูเหมือนว่ามันจะจำค่าที่ใส่ไว้ โดยเข้าครั้งต่อไปก็จะไม่มี pop up ขึั้นมาอีก จนกว่าจะ restart

แต่ผมอยากจะให้ pop up ขึ้นมาแสดงทุกครั้งเพื่อใส่ username กับ password ไม่ทราบว่ามีวิธีการไหมครับ

ขอบคุณครับ

Internet Option --> Content --> AutoComplete --> Setting

Comment

คำตอบของคุณ Fungant ไม่ใช่ที่ผมหมายถึงนะครับ

Autocomplete ไม่ใช่คำตอบครับผม

Comment

Working...
      X