Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวก AMD เห็นด้วยกับคำคำ นี้ หรือไม่ ครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาวก AMD เห็นด้วยกับคำคำ นี้ หรือไม่ ครับ ?

คือตอนนี้ CPU ที่แรงที่สุด ก็ต้องยกให้ C2D ของ Intel เขาล่ะ

ไม่ว่าจะเรื่องเกมส์ ก็ไม่แพ้ AMD

งานตัดต่อ เข้ารหัส ก็เหนือกว่า

Mutitask ก็ต้องยกให้เขาไป

หรือแม้กระทั่งงานกราฟฟิค

คือ ตรงนี้ก็ต้องยอมรับความจริงหน่อย ล่ะ ว่า C2D เหนือกว่าทุกๆ ด้าน เพราะผลทดสอบ มันออกมาอย่างนี้ นี่

แต่ "ถึง C2D จะชนะทุกอย่าง แต่ก็ไม่ชนะใจผู้บริโภคอย่าง เราๆ ใช่มั๊ย ครับ"

ดูจากบอร์ดนี้ได้เลย มีคนสนใจเข้ามาเป็น สาวก AMD เพียบเลย ครับ

ทั้งๆ ที่รู้ว่า Intel ที่เขาเคยมี มันสุดยอด ขนาดไหน

ส่วนสาวก Intel ที่เข้ามาเจอก็อย่าเพิ่งโวยวาย นะครับ ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ไม่ได้มีเจตนาสร้างกระแส ที่จะให้ ใครต้องทะเลาะกัน นะครับ ผมขออย่าให้มีปากเสียงกันเลย นะครับ

แต่ที่ผม ว่ามาซะยาวเลย ถ้าจะสรุปง่ายๆ ก็คือ ไม่ว่ายังไง คนที่รัก AMD ก็จะเล่น AMD ตลอดไป ใช่มั๊ย ครับ

ความรัก ความชอบ ไม่ต้องใช้เหตุผล

มันไม่เกี่ยวนิครับ ว่าจะต้องเป็นสาวก
    มันอยู่ที่จุดประสงค์การใช้งาน
    ไม่ได้อยู่ที่แรงหรือไม่แรง

ระดับล่าง AMD กินอยู่แล้ว (ประสิทธิภาพ ต่อ ราคา)
    ระดับกลาง -> สูง ตอนนี้ Intel กิน

หากผมจะเลือกเครื่องใหม่เพื่อทำงานระดับกลาง ผมก็เลือก Intel (ตอนนี้)
    หากผมจะเลือกไว้ใช้งานทั่วๆ ไปก็เลือก AMD (ตอนนี้)
    เลือกซื้อขอประเภทนี้มันต้องศึกษาอยู่ตลอด Technology เปลี่ยนแปลงทุกวัน
    มันนั่งดักดานงมงายเป็นสาวกค่ายไหน ผมว่าอย่ามาเขียนให้เสียเวลาดีกว่า

ตอนนี้ Desktop ผมก็ใช้ AMD อยู่ ...
    แต่ Notebook ผมก็ใช้ Intel
    ไม่ได้เป็นสาวกใคร แต่เลือกของที่เหมาะสมกับงานครับ

Comment

ที่สำคัญที่สุดคือ

คนใช้ AMD หน้าตาดีครับ ^^"

Comment

ส่วนตัวผมว่าแต่ละคนมีนิยามคำว่า ดีที่สุดไม่เหมือนกันครับ
        บางคนดีที่สุดคือ สุดๆ จริงๆ อันนั้ีน C2D คงอยู่ในหัวเข้าครับ
        แต่บางคน เข้าต้องการ ดีที่สุดสำหรับเข้า อีนี้ไม่มีไครตอบได้ว่า สำหรับเขาดีที่สุดคืออะไร สำหรับผม ดีที่สุดของผมคือ CPU ตัวละ2-3พันบาท ก็สนองความต้องการและงานผงผมได้ทุดอย่างครับ ผมเลยมองแค่ AMD รุ่นธรรมดาก็เหลือแล้วครับ
        และผมก็ไม่เคยคิดว่า C2D หรือ แม้แต่ FX จะดีสำหรับผมอะ

แต่ที่่เหมือนกับ จขกท คือ รัก AMD ครับ
        รัก ไม่ต้องมีเหตุผมครับ ไม่มีคำอธิบาย
        ชอบ อันนี้พอหาเหตุผมได้ ไม่ถึงกับรักครับ

Comment

ไม่รู้รู้ แต่ว่า รักของถูก + แรง จบ!!!

Comment

ใช้อะไรก็ใช้ไปเถอะ ถ้าเราพอใจ จะไปฟังคนอื่นทำไม

Comment

AMD VS INTEL

ตลาด server & workstation ตอนนี้เปิดกว้างสำหรับ AMD แล้ว ส่วนเรื่องคุณภาพไม่ต้องห่วงหรอกครับเหนือกว่า intel แน่นอน เพราะได้ผู้ร่วมพัฒนาอย่าง IBM & Sun เข้ามา ส่วน review ที่ไปอ่านๆกัน ไม่แน่ใจเป็นกลางหรือเปล่าครับ เพราะเปรียบเทียบกันคนละมาตรฐาน รู้ไหมครับหนังเอนนิเม๙่ันที่เราดูอยู่ใช้ซิพตัวไหนทำ ผมไม่บอกละกัน คงรู้คำตอบ ในตลาด Server ที่มีชนาดใหญ่ที่สุดในโลกกลับไม่มีซิบอิเทล มีแต่ไอบีเอ็มกับ เอ เอ็ม ดี หากมองในแง่ปริมาณอย่างเดียวไม่ได้ เพราะเทคโนโลยีไปเร็วมาก
              ในตลาด ไฮเอนเดสทอป อย่างพึ่งไปตามกระแส เพราะการโชว์ประสิทธิภาพไม่ได้แสดงถึงความเหมาะสมกับการใช้งาน เราควรมองในด้านเทคโนโลยีข้างหน้า เพราะการที่อินเทล พัฒนา C2D ออกมาต้องเลย์ออฟพนักงานไปไม่น้อยน้อย เพื่อสร้างฐานผลิตใหม่
              ด้าน ไมโครซอฟท์ไม่แพ้กันครับ ออกวิสต้ามา+ออฟฟิต2007 มา แล้วถามว่าในปี 2006-2007 ใครอยากจะอัพเกรดบ้าง วิสต้าจะเทพเค่ไหน มาแทนจุดแข็ง เอ็กซ์พี+ออฟฟิต2003 ได้หรือไม่
              เพราะที่ใช้งานอยู่ก็เพียงพออยู่แล้ว

Comment

- -''
                รัก AMD ของผมเป็นรักแรกพบ

เพราะคนขายน่าลัก

Comment

เย้......ใด้มีส่วนร่วมแล้ว
                  รู้จักรคอมก็เจอ AMD เลยหละ
                  เล่นจนใหม้ไปหลายตัวแล้ว (ไม่ใด้คล๊อกนะ...แต่หัดถอด-ประกอบ)
                  ด้วยความไม่รู้เรื่อง....จนเป็นบ้างไม่เป็นบ้าง
                  เนี่ยแหละ.....คุณครู AMD ครับ

Comment

อิ ๆ กำลังจะมาเป็นสาวก AMD จ๊ะ เพราะเอาไว้ใช้งานทั่วไป พิพม์งาน เปิดเวป ฟังเพลง

เล่นเกมส์ Online ทั่วไป (หนัก ๆ ก็ไปทางอีกคน เอาไว้เล่น BF2 ของเค้านะละ)

ก็เลยเลือกที่ Athlon64 นี้ละจ๊ะ ราคาพอรับได้ สบายกระเป๋า C2D มันแพงงะ เกือบหมื่นถึงหมื่นเยย

><"

Comment

iรักใครชอบใครก็ตามใจเขาเถอะนะครับ ส่วนผม AMD ครับ

Comment

เด๋วมันก็ต้องทะเลาะกันอีก

ใครจะรักอะไรชอบอะไรก็ใช้ไปสิ ใช้ว่ารักอันนี้ต้องใช้อันนี้เสมอ

ใครจะว่าอะไรเราก็ใช้ไปไปสนใจทำไม - -*

มันอยู่ที่ความ เสถียรภาพ และ สมบูรณ์ ของมันว่าจะสักขนาดไหน

ใช้ว่าคนเราจะไม่เปลี่ยนความคิดกันได้

ไม่จำเป็นต้องตั้งกระทู้เผื่อแสดงความมั่นคงหรอกครับ มันจะกลายเป็นการทะเลาะกัน

ผมนะ ชอบ Intel แต่เด็กละ AMD ก็ใช้ว่าไม่ชอบ แต่ ทำพวกทางด้านงานที่เกี่ยวกับ Hz มันก็เลยต้อง Intel ส่วนใหญ่ เกมส์ก็ไม่ค่อยได้เล่นหรอก เบื่อ แปบๆ เบื่อ

รักใครชอบใครใช้ไปเลย ไม่ต้องกลัว เสียใจอะไร ก็เราเลือกเอง

ใครจะแรงกว่าใครเราจะไปสนทำไมละ ไม่มีเงินซื้ออยู่แล้ว ถึงใครจะแรงสักแค่ไหน เงินท่านละ มีซื้อสิ่งที่แรงสิ่งนั้นหรือป่าว "ไม่ซะส่วนใหญ่" แล้วก็เอามาทะเลาะกันว่าใครแรงกว่าใคร

ขอบ่นสักหน่อยวันนี้ ไม่ค่อยชอบกระทู้แบบเนี่ยขอบอก
                        Last edited by Apest; 19 Dec 2006, 16:46:38.

Comment

Originally posted by Zepia View Post
                          ที่สำคัญที่สุดคือ

คนใช้ AMD หน้าตาดีครับ ^^"
                          ความเห็นนี้ตอบดี และถูกที่สุดแล้วหล่ะ ชัดเจน ตรงไปตรงมา

Comment

ใช้มาตั้งแต่ไอ้ นกสายฟ้า ยันx2แล้ว ใช้ทนจิง5ปีไม่มีตายไอ้Thunderbird 1.2GHz ตอนนี้ยังใช้ได้อยู่เลย6ปีกว่าละ

Comment

ผมไม่รักทั้ง Intel ทั้ง AMD ผมรักแต่เมียครับ(เกี่ยวกันไหมนั่น)

Comment

Working...
                              X