Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวก AMD เห็นด้วยกับคำคำ นี้ หรือไม่ ครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง

Comment

แล้วแต่ศรัทธา ครับพี่น้อง

Comment

ไร้สาระมากๆครับ ถ้าใช้core2duoเลยแล้วผมเหาะได้ หรือว่าเปลี่ยนการเมืองให้หายเน่า ผมคงรีบเปลี่ยนไปใช้อยู่หรอก

ก็แค่ความคิดของคนใช้คอมเป็นกับคนเอาตัณหามาใช้คอม

Comment

ผมว่าความแรงไม่ใช่เหตุผลในการเลือกนะครับ
          อยู่ที่ความชอบส่วนบุคคล+ความจำเป็นในการใช้งาน มากกว่า

...รักพ่ออย่าทะเลาะกันน้ะ อิอิ ^^" ...

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            ใช้อะไรก็ใช้ไปเถอะ ถ้าเราพอใจ จะไปฟังคนอื่นทำไม
            เห็นด้วยครับผม

Comment

งบถึง+ประสิทธิภาพดี=ก็ใช้หมดอ่ะ

Comment

อืมมม...มันก็จริงกับที่ว่า "ชอบอันไหนก็เลือกอันนั้น" อย่างผมที่เลือก AMD ก็เพราะชอบในความเฉพาะตัวของมันที่เหมาะกับการเล่นเกมส์มาตั้งแต่ไหนแต่ไร แม้ประสิทธิภาพของ Intel ตอนนี้จะสูงกว่าก็ตาม(แต่มันก็ไม่ชนะทุกด้านและเสมอไปหรอกน่า...)

เชื่อเถอะครับ ชอบอะไรก็เลือกอันนั้น แต่อย่าลืมดูประสิทธิภาพและงานที่จะใช้ร่วมกันกับ CPU ก็แล้วกันครับ ไม่งั้นจะเกิดอาการ "เป๋าแตก" เหอๆ

Comment

Originally posted by dogfighter View Post
                  อืมมม...มันก็จริงกับที่ว่า "ชอบอันไหนก็เลือกอันนั้น" อย่างผมที่เลือก AMD ก็เพราะชอบในความเฉพาะตัวของมันที่เหมาะกับการเล่นเกมส์มาตั้งแต่ไหนแต่ไร แม้ประสิทธิภาพของ Intel ตอนนี้จะสูงกว่าก็ตาม(แต่มันก็ไม่ชนะทุกด้านและเสมอไปหรอกน่า...)

เชื่อเถอะครับ ชอบอะไรก็เลือกอันนั้น แต่อย่าลืมดูประสิทธิภาพและงานที่จะใช้ร่วมกันกับ CPU ก็แล้วกันครับ ไม่งั้นจะเกิดอาการ "เป๋าแตก" เหอๆ
                  ลายเซ็นแรงจิงๆ

Comment

ผมชอบของถูกแต่ดีอ่ะ
                    อิอิ

Comment

Intel มันก็ความ M16

AMD มันก็คือ AK47

มูจาฮีดีนอย่างผม ใช้ AK47 ก็ต้อง AMD อยู่แล้ว ครับ

Comment

Apest เด๋วมันก็ต้องทะเลาะกันอีก

ใครจะรักอะไรชอบอะไรก็ใช้ไปสิ ใช้ว่ารักอันนี้ต้องใช้อันนี้เสมอ

ใครจะว่าอะไรเราก็ใช้ไปไปสนใจทำไม - -*

มันอยู่ที่ความ เสถียรภาพ และ สมบูรณ์ ของมันว่าจะสักขนาดไหน

ใช้ว่าคนเราจะไม่เปลี่ยนความคิดกันได้

ไม่จำเป็นต้องตั้งกระทู้เผื่อแสดงความมั่นคงหรอกครับ มันจะกลายเป็นการทะเลาะกัน

ผมนะ ชอบ Intel แต่เด็กละ AMD ก็ใช้ว่าไม่ชอบ แต่ ทำพวกทางด้านงานที่เกี่ยวกับ Hz มันก็เลยต้อง Intel ส่วนใหญ่ เกมส์ก็ไม่ค่อยได้เล่นหรอก เบื่อ แปบๆ เบื่อ

รักใครชอบใครใช้ไปเลย ไม่ต้องกลัว เสียใจอะไร ก็เราเลือกเอง

ใครจะแรงกว่าใครเราจะไปสนทำไมละ ไม่มีเงินซื้ออยู่แล้ว ถึงใครจะแรงสักแค่ไหน เงินท่านละ มีซื้อสิ่งที่แรงสิ่งนั้นหรือป่าว "ไม่ซะส่วนใหญ่" แล้วก็เอามาทะเลาะกันว่าใครแรงกว่าใคร

ขอบ่นสักหน่อยวันนี้ ไม่ค่อยชอบกระทู้แบบเนี่ยขอบอก

................................................................................................................

อย่าเพิ่งเข้าใจผิด สิครับ

อย่างที่ผมบอกแต่แรกแล้วไง ว่า ไม่ได้ตั้งมาเพื่อให้ ทะเลาะ เบาะแว้ง กัน

สรุป ประเด็นง่ายๆ เลย ก็คือ

C2D ของ Intel ถึงจะชนะ AMD ทุกรุ่น ในทุกผลการทดสอบ แต่ก็ไม่ชนะใจผม

เพราะผมถือว่าผม ผูกพันกับ AMD มาแต่เล็กแล้วครับ...

ไม่ว่าจะ รายงานที่ส่งครูทำให้ได้คะแนน จนเรียนจบ (ตอนนั้นใช้ Duron)

ไรท์แผ่น CD ห้อง เวลาแยกจากกับเพื่อน และตัดต่อ VDO (ใช้ Athlon XP แล้วนะ)

เหงาๆ ก็เล่นเกมส์

ตอนนี้ผมก็เอา DVD มาบีบอัดไฟล์แล้วแยกให้เป็น CD แล้วด้วยครับ

สำหรับผมแล้ว CPU รุ่นใหม่ๆ จะแรงยังไงก็ช่าง

แต่สำหรับผมแล้ว AMD Athlon XP ก็ยังแรงเพียงพอสำหรับผมอยู่ ครับ

Comment

ไม่ยึดติด

ผมเป็นพวกตามกระแส
                          แต่ก็ดูเงินและโอกาสด้วย

อยากเล่นของแรงๆ และคุ้มค่าที่สุด
                          ถ้า amd กลับมาแรง และถูกอีก
                          ผมก็กลับไปอยู่ดี อิอิ

Comment

อยากรู้จัก จะตั้งกระทู้ รวมตัวขึ้นมากันทำไมหว่า

หยังกะจะประทวง เหอๆ

ไม่มีเจตนาให้ทะเลาะกัน ดีละคับ

ผมบ่นไปงั้นละ

Comment

สำหรับคำถามที่ต้องการความคิดเห็นส่วนบุคลของ ท่านมูจาฮีดีนไม่ใช่สมาชิกนั้น
                              ความเห็นส่วนตัวของผม การใช้งานที่ดีจะขึ้นกับหลายองค์ประกอบ ทั้งการคอนฟิก ซอฟแวร์
                              และฮาร์ดแวร์อื่นๆด้วยครับ ถ้าอ้างอิงจากผลทดสอบ ผมก็เห็นดังผลทดสอบ
                              แต่ถ้าการใช้งานจริง มันก็อาจให้ผลที่ต่างออกไป

ส่วนตัวผมก็ใช้ทั้งสองค่ายครับ

Comment

กระทู้แบบนี้ผมชอบครับ เพราะเวลาเถียงกันจะเอาข้อมูลมาอ้างอิงกัน ว่า ข้อดี ข้อเสีย ของ AMD หรือ Intel มีอะไรบ้าง และจะได้เป็นทางเลือกของคนที่กำลังจะซื้อคอมใหม่ด้วยนะครับ กระทู้แบบนี้ดีออก จิง ๆ แล้ว ควรจะมองภาพรวมนะครับ ว่าอันไหนมันดีกว่า คอมเราซื้อมาไว้บ้าน สมมุติว่าปิดเทมอเราจะนั่งเล่นแต่เกมณ์เหรอ บางคนอาจจะอยากทำ 3D บางคนอาจจะอยาก ทำโปรแกรมอะไร ว่าง ๆ อาจจะเอาหนังโป๊ มาตัดต่อ (พูดไว้แค่นี้จะใช้อะไรก็เลือกกันเอา) เฮี๊ยกเฮี๊ยก !!!

Comment

Working...
                                X