Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชัดดาวแล้วเครื่องไม่ดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชัดดาวแล้วเครื่องไม่ดับ

คือว่าเมื่อก่อนใช้วินโดว์ส me มันก็ยังชัดดาวได้แต่พอมาไช้ xp มันชัดดาวแล้วไม่ดับไม่ทราบว่าจะไปตั้งค่าที่ไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าคราบ

ลองแฟรชใบออสดูครับ

Comment

ถ้าเครื่องเก่าก็อาจจะแก้ไม่ได้ครับ

ลองแก้ก็ ไปที่ power management โดยคลิกขวา desktop เข้า properties ไปที่ screen saver กด power... แล้วหาหัวข้อ APM ติ๊กเครื่องหมายถูกลงไป กด ok แล้ว restart ครับ

ลองดู

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        ถ้าเครื่องเก่าก็อาจจะแก้ไม่ได้ครับ

ลองแก้ก็ ไปที่ power management โดยคลิกขวา desktop เข้า properties ไปที่ screen saver กด power... แล้วหาหัวข้อ APM ติ๊กเครื่องหมายถูกลงไป กด ok แล้ว restart ครับ

ลองดู
        ของผมทำได้แล้วครับ จากการหัดลง เพิ่มอีกประมาณ 5-6 รอบ ซื้อมาลองทำ 3 แผ่น
        ในที่สุดก็ได้เจอสิ่งที่ต้องการ บางทีลงไม่ครบ/บางแผ่นลงไม่เสถียร

น่าจะลองดูที่ CD ระบบปฏิบัติการด้วยนะครับ บางแผ่นอาจมาไม่ครบ หรือ CD-ROM ของเรา อาจอ่านพลาดไปบ้าง

ลองดูอีกทางครับ

Comment

เครื่องของ คุณแม่ผมก็ เป็นครับ
          ตอนนั้น ใช้ P3 933 mhz กับ vga เรดิออน 9000 ตัวในลายเซนนี่ละครับ ชัตดาวน์แล้วไม่ดับ -*-

เลยโหลดได้เวอร์ คะตาไลท์ เวอชั่นใหม่ (สมัยนู๊น) มาลง แทนตัวที่มากับ การ์ดจอ ก็ หายครับ
          ลองดูนะครับ ^^

Comment

Working...
          X