Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น CD (700MB) ที่ถูกดั้มไฟล์มาเป็น 2GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่น CD (700MB) ที่ถูกดั้มไฟล์มาเป็น 2GB

เราจะลากไฟล์มาที่เครื่องยังไงดีครับ ผมลากมา 10 รอบแล้วยังไม่ได้ ช่วยทีครับ เซ็ง.....

งง อะ
    ใครพอทราบความหมายที่ จขกท ถามหน่อย
    ผมไม่เข้าใจ เลยอธิบายไม่ถูก นะ
    ดั๊มไฟล์ มาเป็น 2 GB นั้นคืออะไร ^^?

Comment

มันเป็นการไรท์แผ่นแบบกันการก้อปปี้ครับ โดยหลอกวินโดว์ว่าแผ่น CD นี้มีความจุ 2GB

พอดีผมต้องใช้งานไฟล์ที่อยู่ในแผ่น

เป็นไฟล์ Video ครับ ลากมาวางที่เครื่องไม่ได้ เซ็งๆๆๆๆๆ

Comment

ไม่รู้เหมือนกัน
        ถ้าใช้วิธี Capture เอาละครับจะใช้ได้ไหม

Comment

ต้องใช้โปรแกรมช่วย

Comment

..

มันต้องใช้โปรแรกม มะใช่เหรอครับ ทำได้มากสุด900 กว่า ครับ 2gb ผมทำไม่เป้นอ่า

Comment

ทำได้จริง แต่ความจริงมันจะเปิดไม่ได้หรอก สรุปคือแผ่นเสียแล้ว บีบเยอะไปครับ

Comment

ใช้ alcohol 120% ครับ

Comment

isobuster ครับ ทุกไฟล์ที่ถูกซ่อนจะเห็นหมด เช่นไฟล์ boot ของวินโดว์ยังเห็นเลยครับ อีกความสามารถนึงก็คือสามารถดึงข้อมูลจากแผ่นที่ป้องกันการก๊อปได้หรือแผ่นที่มีปัญหาครับ แต่ไม่มากเกินไปน่ะ

*โล๊ด ตรงนี้

Last edited by samulai; 9 Jun 2008, 13:33:10.

Comment

Originally posted by samulai View Post
                    isobuster ครับ ทุกไฟล์ที่ถูกซ่อนจะเห็นหมด เช่นไฟล์ boot ของวินโดว์ยังเห็นเลยครับ อีกความสามารถนึงก็คือสามารถดึงข้อมูลจากแผ่นที่ป้องกันการก๊อปได้หรือแผ่นที่มีปัญหาครับ แต่ไม่มากเกินไปน่ะ

*โล๊ด ตรงนี้

^
                    ^
                    ตามท่าน samulai ครับ เคยเจอเหมือนกันกับ VCD เรื่องอะไรแล้วไม่รู้จำไม่ได้ เปิดแผ่น VCD ออกมาเห็นความจุ 2GB ก็อปปี้ไม่ได้ ลองหาข้อมูลจาก Google ก็เลยรู้ว่า ISOBuster ช่วยแก้ล็อคได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ผมจะไปลองดูครับ

Comment

CloneCD ใส่มันเลยครับ แล้วตามด้วย Acolol 120% ตามด้วย ColonyXXX นะ

Comment

ที่ว่าความจุ 2 gb ส่วนมากจะเจอกับพวกหนังแผ่นมาสเตอร์ ซึ่งมีอยู่ช่วงนึงที่เจอ ตามจริงแล้วขนาดของไฟล์ไม่ได้ถึง 2 gb แต่ว่าเป็นไฟล์หลอกเพื่อป้องการการ copy เท่านั้นครับ
                          Attached Files
                          Last edited by tlandlek; 9 Jun 2008, 17:55:42.

Comment

ที่เห็นบ่อยๆครับ หนังของค่าย cvd ,ตลกเสียงอีสาน
                            555
                            ก็ตามความเห็นที่ข้างบนแนะนำครับ ถ้าต้องการทั้งแผ่นเลยก็

CloneCD หรือ Acolol 120%

เอาเฉพาะไฟล์ที่เป็นส่วนสำคัญ เนื้อเรื่องหนัง หรือเฉพาะแทร็ก ก็ Ultraiso ,ISOBuster ก็ได้แล้วแต่ถนัด

Comment

ใช้โปรแกรม Media Player Classic เปิดจากแผ่น จาก CD Rom แล้วก็ Save as ซะ 10 กิ๊ก ก็ยังใหว

Comment

Working...
                              X