Announcement

Collapse
No announcement yet.

Word 2007 พิมพ์ไทยไม่ออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Word 2007 พิมพ์ไทยไม่ออกครับ

ตอนแรกที่ใช้มาประมาณเดือนแรก ก็โอเคครับ แต่หลังๆมา เวลาพิมพ์ไทยถ้าพิมพ์ลงไปเลยจะไม่ออกครับ เคอร์เซอร์จะนิ่งเลย แต่พิมพ์อังกฤษได้ปกติ ถ้าจะพิมพ์ไทยต้องกด spacebar หรือเคาะหนึ่งครั้งก่อน ถึงจะพิมพ์ได้ครับ แต่พอพิมพ์แล้วเกิดพิมพ์ผิดขึ้นมากด Backspace เพื่อลบแล้วพิมพ์ต่อก็จะไม่ได้อีกครับ ต้องเคาะ spacebar อีกหนึ่งครั้งถึงจะพิมพ์ไทยได้ครับ มันไม่สะดวกเอามากๆเลยครับ เพราะหลังจากเคาะเพื่อพิมพ์ไทยแล้ว ต้องคอยมาลบช่องว่างตลอดเลยครับ มีวิธีแก้ยังไงดีครับ

ดูวีดีโอประกอบในนี้เลยครับ ผมใช้ On screen keyboard สาธิต
    http://www.youtube.com/watch?v=ab0pCj9h534
    Last edited by f50s; 9 Jun 2008, 11:37:10.

คอมช้าหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by pukderach View Post
      คอมช้าหรือเปล่าครับ
      ไม่ช้าครับ คอมผม Lenoyo Y510 ram 2G ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ

Comment

Working...
      X