Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ความรู้เรื่องค่าCLแรมยี่ห้อต่างๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ความรู้เรื่องค่าCLแรมยี่ห้อต่างๆ

อยากรู้ว่าแรมยี่ห้อต่อไปนี้ ค่าCLมานเท่าไหร่บ้าง?
    1.Kingston Bus800
    2.Apaser Bus800
    3.OCZ Bus (SLI) Bus800
    นอกจากแรมGeil แล้ว มีแรม3ตัวไหนที่มีค่าCLไกล้เคียงกะแรมตัวนี้บ้าง(ของตัวนี้5-5-5-15ใช่มะครับ) และอยากทราบว่ามีเวบ หรือโปรแกรมการตรวจค่าCL และค่าต่างๆของแรมบ้างไหม ขอบคุณครับ

ตรวจค่า CL ใช้ CPUZ ก็ได้ Everest ก็ได้

แต่ละยี่ห้อก็มีรุ่นขอยมันอีกทีครับ เช่น Value กับ Ulrta ซึ่ง ขนาดเท่ากัน ความเร็วเท่ากัน
    แต่ CL ไม่เท่ากันครับ ซึ่งตัวพวก Ultra หรือ Performance จะได้ CL ต่ำกว่า แต่ก็ใช้ไฟเลี้ยงสูงกว่าครับ

Comment

Working...
    X