Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้บอร์ด DFIAMDลง win vista ไม่ได้ซักที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้บอร์ด DFIAMDลง win vista ไม่ได้ซักที

ใช้ CPU AMD Phenpm 9500
    Main board DFI DK 790FX
    GPU HD 3650 DDR3 512MB
    Ram Gskill 2nQ 2*1GB
    POWER Gview 500W full
    ลง ได้ปกติแต่ boot เข้าwindowsไม่ได้ ขึ้น
    apci
    vista 2.1.1
    แล้วค้าง
    แต่ลงเครื่องที่ใช้intelใช้งานได้ปกติเกี่ยวหรือป่าวครับ งงมาก

ไม่ทราบเหมือนกันนะคับ เอ่อ ที่ลงนี่แผ่นก๊อปหรือป่าวคับ ถ้าเป็นแผ่นก๊อปก็อาจจะเป็นได้
    เพราะพี่ๆ ที่เค้าใช้เสป็กแบบนี้ เค้าก็ว่า ลงไม่ได้ อ่ะคับ

Comment

บอด DFI 790FX ใช้ vista loader ไม่ได้นะคับ ถ้าจะใช้ vista ต้อง mod bios เอาคับ

Comment

ล้อเป้าอีกม่ะเนี่ยยยย

Comment

ผมก็ลงได้ปกติ นิครับลองถ่ายรูปตรงที่ติดมาให้ดูหน่อยครับ แรกๆผมตอน เข้าไปออสมันค้างอยู่อย่างงั้น ไล่ไปไล่มาก็เจอ

Comment

แล้วแก้ตรงไหนล่ะครับ

Comment

แก้ไมได้นอกจากต้อง ส่งBios ไปให้คนที่Modเป็นทำให้ครับ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                แก้ไมได้นอกจากต้อง ส่งBios ไปให้คนที่Modเป็นทำให้ครับ
                ถาม คอมเม้น 5 ครับ เข้าลงได้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ถาม คอมเม้น 5 ครับ เข้าลงได้
                  ลงได้อะลงได้ ครับ แต่ใช้ได้เดือนเดียว ก๊ากๆ

Comment

ผมใช้AX78 ก็โดน

apci
                    vista 2.1.2

ใช้ไม่ได้เหมือนกันเซงว่ะ abit ปิดเว็บหนีไปแล้วดิ 55+ เข้าไม่ได้2วันละ

ใครMod bios หรอ ผมอยากลงใจจะขาด

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                      ลงได้อะลงได้ ครับ แต่ใช้ได้เดือนเดียว ก๊ากๆ
                      เอิ้กๆๆๆ

Comment

Originally posted by GyM View Post
                        ผมใช้AX78 ก็โดน

apci
                        vista 2.1.2

ใช้ไม่ได้เหมือนกันเซงว่ะ abit ปิดเว็บหนีไปแล้วดิ 55+ เข้าไม่ได้2วันละ

ใครMod bios หรอ ผมอยากลงใจจะขาด
                        ลองไปที่นี่http://forums.mydigitallife.info/showthread.php?t=1816

Comment

เข้า win ไม่ได้ เพราะ Crack vista นี่เอง

Comment

อยากลงได้เหมือนกันครับ
                            ตอนนี้ก็ยังไ่ม่ได้เลยครับผม

Comment

ใบ้หวย ก่อน ลง Vista Sp1 ตัว Original แล้วหาโปรแกรมชื่อ GKend มา Crack
                              โปรแกรมนี้ มีข้อดีคือ Crack ไม่ติด Window ไม่เจ้ง ?????

Comment

Working...
                              X