Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุคที่เสียบadaptorอยู่ แล้วถ้าไฟดับ มีผลเสียอะไรไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุคที่เสียบadaptorอยู่ แล้วถ้าไฟดับ มีผลเสียอะไรไหม

แบบใช้งานอยู่ดีๆ แล้วไฟเกิดดับจะมีผลเสียต่อadaptor หรือโน๊ตบุค บ้างไหมคับ

เพราะadaptor พึ่งเคลมไป สาเหตไม่แน่ใจ แต่อาการมันคือถ้าadaptor อยู่ในสภาพที่เย็นไม่ร้อนมันจะชาร์จได้นะ แต่ถ้าดึงออกเมื่อไหร่ แล้วชาร์จต่อมันจะชาร์จไม่ได้แล้ว ต้องรอให้เย็นก่อนซึ่งเคยลองตอนที่มันเสียคือท้ิงข้ามวันเลย ถึงชาร์จใหม่ได้คับ
    ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าไฟดับมันจะมีผลเสียกับอุปกรณ์นี้ไหม

เสียบ adaptor และไม่ได้ถอดแบ็ตใ่ช่ไหม

"ไม่มีปัญหาครับ"

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
      เสียบ adaptor และไม่ได้ถอดแบ็ตใ่ช่ไหม

"ไม่มีปัญหาครับ"
      ตอบตามด้วยคนคร้าบบ

Comment

ไม่เห็นจะงงอะไรเลยครับ

ถ้ามีแบตอยู่มันก้อเหมือน UPS เครื่อง PC ดี ๆ ๆ นั้นเอง

แล้วถ้าถอดแบตออกมันก้อจะดับปกติอยู่แล้วครับ

ไฟดับเครื่องมันก้อจะเปลี่ยนสถานะไปใช้แบตครับพี่น้อง

Comment

แล้วทำไมมันวูบอ่ะคับ ใช้งานอยู่ไฟดับปุ๊บ หน้าจอมันวูบหายไปเลย แต่เครื่องไม่ดับอ่ะนะ เลยลองกดคียบอร์ดดูปรากฎกลับมาเหมือนเดิม แต่งงตอนมันวูบหายไปนี่ผิดปกติไหม

Comment

ยืนยันอีกคนว่าไม่เป็นไร

Comment

ไฟดับไม่มีผล จะมีผลตอนไฟมาหรือไฟกระชาก นั่นแหละ

Comment

Noet Book ของท่านตั้งไว้เป็นระบบประหยัดพลังงาน้แบบนั้นหรือป่าวครับ

Comment

ที่มันวูบเพราะว่า
                  เป็นการตัดการทำงานของระบบประหยัดพลังงานครับ
                  จริงๆแล้วมันไม่ได้วูบนะครับ
                  แต่ความสว่างของหน้าจอถูกปรับให้ลดลงโดยอัตโนมัติครับ^^

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
                    ที่มันวูบเพราะว่า
                    เป็นการตัดการทำงานของระบบประหยัดพลังงานครับ
                    จริงๆแล้วมันไม่ได้วูบนะครับ
                    แต่ความสว่างของหน้าจอถูกปรับให้ลดลงโดยอัตโนมัติครับ^^
                    น่าจะเป็นตามนี้ครับ

Comment

อืม.. ไฟดับไม่เป็นไรน่ะ แต่ผมสังเกตุว่า หากเป็นไฟตก หรือ ไฟกระชาก

มันมักมีอาการแปลกๆ เหมือนรีเซ็ทขึ้นมาใหม่รึไงเนี้ย..

Comment

Working...
                      X