Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX7300GT ใช้แล้วมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX7300GT ใช้แล้วมีปัญหา

ผมมีปัญหาการใช้งานจากการเปลี่ยนการ์ดจอใหม่จาก FX-5200 มาเป็น XFX 7300 GT
    ซึ่งตรงนี้จะต้องใช้ไฟเพิ่มอีก 1 เส้น
    ปัญหาก็คือ เวลาเล่นเกมส์จะเกิดอาการค้าง แต่ไ่ม่ใช้ตั้งแต่ครั้งแรกที่เล่น คือหลังจากที่ลงวินโดว์ใหม่ ลงเกมส์ใหม่ need for speed:carbon ผมจะเล่นไปได้ 2 ครั้ง(ประมาณ 18 เปอร์โหมด career)จะเริ่มเกิดอาการกระตุก ทั้งๆทีเล่นครั้งแรกจะลื่นมากๆ จึงลอง reset เครื่องเปิดกลับมา เข้าเล่นครั้งที่ 3 จะมีอาการ freeze จนต้อง alt+f4 เพื่อปิดเกมส์

ผมใช้ WINXP nighthawk Pro III P4 2.4 Ram512*2(DDR400) dual channel HDD SATA 200 GB maxtor PSU 350W ติดเคส

ใครซื้อไปใช้แล้วมีปัญหานี้บ้างครับ

ปล. หลังจากที่เกิดปัญหากระตุก และเล่นเกมส์ค้างแล้วนั้น

จะทำให้การใช้งานทุกอย่างกระตุก สะอึกไปหมด

Comment

อาจเป็นทีj ไฟไม่พอ หรือลองเปลี่ยน ไดร์เวอร์ดูครับ

Comment

น่าจะไฟไม่พอนะ 350 วัตเอง

Comment

เรื่อง driver ไม่มีน่ะครับ ตอนนี้แผ่นที่ให้มาน่ะเป็น 91.32 ในเวบที่ให้โหลดยังเป็นแค่ 91.31 แล้วก็ลงไปมันฟ้องว่าไม่รู้จักการ์ดจอนี้ด้วย - -"

จะต้องลองซื้อ PSU ใหญ่ขึ้นหรือครับ ว่างแต่ผมลองดึง driver ออกเหลือต่อ HDD แล้วก็ยังเป็นอยู่( ตอนนี้กระตุกทุกอย่าง ) ลำบากใจจริงๆ ใครเคยเจอแนะนำด้วยครับ

Comment

ฟันธง PSU ชัวร์ ซื้อดีๆ สักตัวมาเปลี่ยนครับ 450w

Comment

ได้คำตอบแ้ล้วน่ะครับ
              ไอ้ driver 91.32 ที่ลงมันเป็นของ WinXP64 bits
              ที่จะต้องลงเป็น 91.47 ตะหาก ตอนนี้ลื่นปื๊นเลย

สงสัยว่าเวลาลงจากแผ่น มันจะลง 91.32 ให้ตลอด ต้องไปเลือกลงเองจากแผ่น -*-

Comment

555+

เด๋อ

Comment

Working...
                X