Announcement

Collapse
No announcement yet.

Heat Sink P5K Pro ร้อนจี๋เลยทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Heat Sink P5K Pro ร้อนจี๋เลยทำไงดี

วันนี้เปิดคอมโหลดบิทไว้ตอนเช้าแล้วไปเรียนกลับมา โปรแกรมAI Suite แสดงค่าความร้อนเมนบอร์ดที่ 50C อะโห้ !!! ตอนผมใช้ P5E ยังไม่เคยแตะถึง45เลย(แม้กระทั้งตอนoc)

มีวิธีคลายร้อนไหมครับ โดยเฉพาะ ฮีทซิ้งค์ตรง เซาท์บริจ เนี่ย ร้อนแทบจับนานๆไม่ได้เลยที่เหลืออุ่นๆอ่ะครับ CPUอยู่ที่30ปลายๆ ครับ

50c ^^" ไม่เท่าใหร่
    ถ้าอยากให้ร้อนน้อยลงก็เปิดฝาข้างเคสแล้วเอาพัดลมตั้งโต๊ะเป่าจ่อๆ ดู เย็นทั้งเครื่อง

Comment

หาพัดลมเล็กๆมาเป่าครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        50c ^^" ไม่เท่าใหร่
        ถ้าอยากให้ร้อนน้อยลงก็เปิดฝาข้างเคสแล้วเอาพัดลมตั้งโต๊ะเป่าจ่อๆ ดู เย็นทั้งเครื่อง
        เปิดฝาข้างตลอดเวลาครับ แต่ไม่มีที่วางพัดลมตั้งโต๊ะอ่า

Originally posted by nununu View Post
        หาพัดลมเล็กๆมาเป่าครับ
        ครับๆ

Comment

เย็นมากมาย ^..^ (เป็นไอ เลย)

Comment

โอ้ ไอขึ้นจริงๆแฮะๆ อิอิ

Comment

-*- ของผมขนาดเปิดแอร์ 25 * มันยังเย็นสุดที่ 37 เล้ย ไอ p5k-pro เนี่ย

Comment

Originally posted by fak View Post
                -*- ของผมขนาดเปิดแอร์ 25 * มันยังเย็นสุดที่ 37 เล้ย ไอ p5k-pro เนี่ย
                จริงอ่ะ มันขี้รอนขนาดนั้นเชียว

Comment

SB จับแล้วร้อน เป็นเรื่องปกติ ผมใช้บอร์ดรุ่นใหม่ๆมาหลายตัว มันก็ร้อนทุกตัวนะ

50 น่ะ เด็กๆ ของผมปกติก็ 55 เคยพีคสุดๆ ร่วม 65 มันก็ยังทำงานได้ปกติ

Comment

ผมว่าปกติครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      เย็นมากมาย ^..^ (เป็นไอ เลย)

ผมไม่เสียวคอมร้อนจนพังนะครับ เสี่ยวพัดลมระเบิด เก่าเหลือเกิน

Comment

37 ก็ธรรมดานิ

ปกติไม่เปิดแอร์ ไปที่ 41 - 43

เปิดแอร์ ก็อยู่ที่ 34-37

Comment

ไม่ได้เกิดจากความผิดพลากจาก P5K Pro ใช่มะคับ เพราะกะลังจะซื้อบอร์ดตัวนี้อยู่เหมือนกัน

Comment

ห้องผมร้อนโคตร ตอนนี้เพิ่งกลับมาบ้าน ไม่เปิดพัดลม ปิดบานเกล็ด P5K Pro ผมยัง 39° เองนะ

ถ้าเป็นตัวเก่าผม P5B, P5B-E ขึ้นไป 55°แล้ว ถ้าเวลาขนาดนี้

Comment

ของมันแรง..อิอิ

แค่50เองนะ.. ไม่เท่าไหร่หรอก ได้อีกเยอะ

Comment

Working...
                              X