Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติส่งการ์ดจอ XFX เครมนี่กี่วันได้กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติส่งการ์ดจอ XFX เครมนี่กี่วันได้กันครับ

ของผมเอาตัว 7900GT ไปเคลม เมื่อสองอาทิตย์ก่อน ที่ศูนย์พันทิพย์ เค้าบอกประมาณ 15 วัน
    นี่ก็เลยมาสองอาทิตย์แล้วยังเงียบอยู่เลยครับ อาทิตย์ก่อนโทรไปถามก็บอกว่า ของจะมาจากเมืองนอกอาิทิตย์นี้
    มาถึงแล้วจะโทรไปบอก ก็ยังเงียบ
    ปกติเพื่อน ๆ เคลมของบริษัทนี้นานกี่วันกันถึงได้ของครับ
    ผมเคยเคลม 6800GT ของดีคอมมันไม่เกินอาทิตย์ก็ได้มาแล้ว
    ตอนนี้ไม่มีการ์ดใช้เลย เซ็งมากครับ ไม่รู้่จะต้องให้รอไปถึงเมื่อไหร่เนี่ย

เสียวเหมือนกันนี้คับ พี่เอา GTX ส่งไปเคลม เค้ากะบอก 15 วัน - -*

Comment

ผมส่ง MSI 8800GT ไปเคลมที่ ARC อยู่ 2 อาทิตย์ เรื่องเงียบไปไร้วี่แวว เลยโทรไปตาม คุยๆกันเค้าก็บอกว่าไม่มีของเลย และไม่รู้จะมีเมื่อไหร่ด้วย

เลยเจรจาไปๆมาๆ สุดท้ายยอมเสียเงินเพิ่ม 500 บาท ได้ XFX 8800GT Alpha Dog ตัวมือหนึ่งแกะกล่องมาใช้เลย (ได้มายกกล่อง พร้อมของแถมทั้งหมด) ถือว่าใจป้ำมากๆ..

Comment

ของผม 7900GT มันเก่าแล้วด้วยสิ
        ไม่รู้ว่าจะมีของให้เปลี่ยนหรือปล่าว ถ้าให้เพิ่มตังค์นี่ เค้าจะเอารุ่นไหนมาเสนอกันล่ะเนี่ย

Comment

จริงๆเวลาไปเคลม เราสามารถขอรับการ์ดสำรองมาใช้งานก่อนได้นะครับ
          แล้วหากระยะเวลานานจนเกินไป เกินกว่าที่เขากำหนดไว้ เราค่อยโทรไปเจรจา
          เชื่อแน่เขาต้องบอกว่ายังไม่มีของในรุ่นนี้ และจะขอให้คุณอัพเป็นรุ่นอื่น
          ซึ่งในกรณีของ 7900GT คงได้เป็นตัว 8600GT กลับมาแน่ๆ เอิ๊กกกก
          รู้นะว่าขาดทุน งั้นก็ต้องลองเจรจาขอเพิ่มเงินเพื่อเอารุ่นที่สูงกว่านี้ไปเลย....

Comment

เออ เหมือนกันเลยครับผมเอา AGP 8X 7300 GT ไปเคลม เขาบอก 15 วัน เหมือนกันเลยครับ แล้วก็รอ ไม่เห็นมีใครโทรกลับมาบอก เลยครับ ต้องโทรไปตาม ตลอดเลยครับ เขาบอกว่าของไม่มีต้องรอของมาจากเมืองนอก ถ้าไม่มีของอาจจะ ต้อง เปลี่ยนรุ่นที่สูงกว่า แล้ว เพิ่มเงินนะครับ หรือ ไม่ก็รอของไปก่อนนะครับ สุดท้ายได้ ยี่ห้อ อื่นมานะครับ เป็น กบตัว เขียวนะครับ จำยี่ห้อไม่ได้นะครับ สงสัยจะเป็นสูตรการเคลมสินค้านะครับ อิอิอิอิอิอิ

Comment

น่ากลัวๆ

อยากได้แบบอับรุ่น + เพิ่มตัง แต่เลือกรุ่นได้อ่ะ อิอิ

Comment

Originally posted by paiboontheone View Post
                เออ เหมือนกันเลยครับผมเอา AGP 8X 7300 GT ไปเคลม เขาบอก 15 วัน เหมือนกันเลยครับ แล้วก็รอ ไม่เห็นมีใครโทรกลับมาบอก เลยครับ ต้องโทรไปตาม ตลอดเลยครับ เขาบอกว่าของไม่มีต้องรอของมาจากเมืองนอก ถ้าไม่มีของอาจจะ ต้อง เปลี่ยนรุ่นที่สูงกว่า แล้ว เพิ่มเงินนะครับ หรือ ไม่ก็รอของไปก่อนนะครับ สุดท้ายได้ ยี่ห้อ อื่นมานะครับ เป็น กบตัว เขียวนะครับ จำยี่ห้อไม่ได้นะครับ สงสัยจะเป็นสูตรการเคลมสินค้านะครับ อิอิอิอิอิอิ
                Palit ครับ

Comment

7900 นี่ของมันหายากอ่ะครับ เผลอๆจะไม่มีของแล้วครับ

หรือถ้าจะรอ ก็ขอการ์ดสำรองมาใช้ก่อนครับ

Comment

ผมก็เอา MSI 9800GTX ไปเครมที่ ARC ตั้งแต่วันที่ 29 พค.
                    เค้าก็บอก 15 วัน
                    แต่วันนี้ก็ยังเงียบอยู่เลย

Comment

ส่วนนึงที่มาใช้ XFX ก็เห็นว่ากันว่าประกันดี ประกันเทพ
                      แต่ตอนนี้เท่าที่อ่าน จากความเห็นของเพิ่อน ๆ ผมชักไม่ค่อยแน่ใจแล้วว่าคิดถูก
                      หรือปล่าวเนี่ย

Comment

ผมก็เริ่มหวั่นๆ อิ อิ

Comment

อ่านแบบนี้ เสียวเลยนะเนี่ยะ

Comment

2 อาทิตย์ได้มั้งครับ

Comment

-*-กำ

Comment

Working...
                              X