Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนแค่การ์ดจอพอไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนแค่การ์ดจอพอไหมครับ

ตอนนี้ผมใช้
    - p5ld2se
    - pentium d 2.66
    - ram 2G
    - 7300gt 256 ddr2
    - lcd 22"
    อยากเล่น เกมใหม่ๆ ลื่นๆ น่ะครับเช่น lost planet , assasin creed, call of duty 4 ถ้าเปลี่ยนแค่การ์ดจอ พอไหมครับ กะว่าจะเปลี่ยนเป็น 9600GT

ถ้าต้องเปลี่ยน cpu ด้วยจะได้ซื้อใหม่ยกชุดเลย T_T

เปลี่ยนการ์ดจอให้ไวเลยครับ

Comment

ตามข้างบนคับ

Comment

ถ้าถามว่า เปลี่ยนแค่การ์ดจอ พอไหม ตอบว่า ไม่อะครับ มันถ่วงความเจริญ ผมเคยใช้ p4 กับ 8600gt ลองมาเทียบกัน e6750 +8600gt ฟ้ากับเหวครับ เฟรมเรต ความลื่นไหล e6750+8600gt กินขาดสุดๆ

เพราะฉะนั้น ผมว่าเปลี่ยน cpu ด้วยก็จะดีครับ แต่ถ้างบไม่พอ ก็เปลี่ยนเฉพาะการ์ดจอไปก่อนก็ได้ครับ

Comment

ไหวครับ ไม่ได้ต่างกันมากขนาดนั้นหรอก pentium d ไม่ได้แย่ขนาดนั้น

เพื่อนผมใช้ p4 สองหัวปลอม ใส่ 3650 ปุ๊ปเล่น crysis กลางๆ ที่ 1024x768 ยังไหวเลย

Comment

เปลี่ยนการ์ดจออย่างเดียวไม่พอหรอกคับ
            ถ้าอย่างให้ลื่นๆ ต้องเปลี่ยนเมาส์ใหม่ด้วยค้าบ ล้อเล่นนะคับ ^_^

Comment

มีงบก็จัดการ์ดจอไปก่อน

ไว้วันหลังมีงบอีกค่อยเปลี่ยนอย่างอื่นก็ยังไม่สาย

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอแรงๆก่อนครับ
                PD เอาไว้เปลี่ยนทีหลังก็ได้ เล่นเกมได้ไม่ขี้เฟล่
                ผมอยากจะบอกว่า PD+9600GT
                เล่นเกมปรับสุดได้ทุกเกม ไม่มีกระตุก ไม่หนืด
                แต่crysis อาจจะกระตุกหน่อย(ปรับสุดไม่เปิดAAนะ)
                และเกมพวกแนววางแผนการรบและ SIM ทั้งหลาย อาจจะเรียกเฟรมเรทได้ไม่ดีนัก
                แต่ก็เล่นภาพสวยและไม่เสียอารมครับ
                ส่วนเกมอื่น หมูๆครับ หาคำว่ากระตุก หนืด อืด ไม่เจอ
                DMC4 ปรับ 1280*1024 ปรับสุดทุกอย่างเฟรมเรทยัง 55-120+FPS(8800GT)
                ที่บอกได้เพราะที่บ้านก็มี PD อยู่เหมือนกัน(ไม่ขายเก็บสำรองเอาไว้กันแป๊ก)

แต่ถ้ามีตัง ก็แนะนำให้เปลี่ยCPU ด้วยเถอะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ งั้นคงจัดเฉพาะการ์ดจอก่อน เพราะต้องเปลี่ยน psu ด้วย T_T

แล้วถ้าจะเปลี่ยน cpu ด้วย บอร์ดตัวนี้มันใส่ core2 ได้ไหมครับ

Comment

ถามเพิ่มอีกนิดครับ ซื้อ psu มาเปลี่ยนเองยากไหมครับ ขี้เกียจแบกเคสไปที่ร้าน

Comment

Originally posted by ononokung View Post
                      ถามเพิ่มอีกนิดครับ ซื้อ psu มาเปลี่ยนเองยากไหมครับ ขี้เกียจแบกเคสไปที่ร้าน
                      ไม่ยากครับ หัวมันพอดีๆ กันอยู่แล้วงับ เอาให้ตรงล็อค

Comment

ไม่ยากครับ
                        ก่อนจะถอดPSUอันเก่าออก ก็จำๆไว้ละกันครับ ว่าสายไหน ลักษณะไหนเสียบตรงไหน
                        แล้วก็เสียบๆๆๆ เปิดเครื่องมา ไม่ติด จบ!! (ล้อเล่น)
                        แค่นั้นเอง
                        ทำตามที่บอกเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ ว่าแต่ สมมติเกิดเปลี่ยนเองแล้วพลาดนี่ ร้ายแรงไหมครับ แบบถึงขั้นมีอะไรเจ๊งไหมครับ

Comment

ไม่หลอกครับ ส่วนใหญ่ ช่องเสียบมันก็ ช่องใครช่องมันอยู่แล้ว
                            เสียบผิดช่อง ก็คือ เข้ากันไม่ได้

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                              X