Announcement

Collapse
No announcement yet.

แกนพัดลม Tower ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แกนพัดลม Tower ?

1. เนื่องจากไปทานข้าวกะเพื่อนแถมสามย่าน เห็นสิ่งหนึ่งหน้าตาคล้ายพัดลม Tower
    แต่ดูแล้วเอะมันไม่ใช่นิ เครื่องดูแล้วมันเหมือนไส้ของพัดลม Tower หรือ แกนแอร์ หรืออะไรซักอย่าง
    เลยอยากถามผู้ที่เคยเห็นน่ะครับว่ามันคืออะไร

ที่บ้านหม้อพลาซ่าก็เห็นติดอยู่นะครับติดกันหลายร้าน ใช้แทนพัดลม ผมว่าแรงดี
    อีกที่ที่เห็นมาก็ JJ เห็นใช้กันหลายร้านพอควร (ลืมถามคนในร้านว่ามันคืออะไร)

พอดีปิ้งไอเดียว่าจะเอามาช่วยระบายความร้อนในเคสอ่ะครับ

ท่านใดพอรู้จักชื่อและสถานที่ขายช่วยลงรายละเอียดให้ด้วยครับ จะเป็นความกรุณามากครับ

ขออภัยที่ไม่สามารถหารูปมาอธิบายลักษณะได้ครับ

2. พอจะใช้อะไรทดแทน Temperature Meter แบบแตะวัด ได้บ้างครับ
    ขอราคาถูกหน่อยก็ดีครับ จะเอาไว้วัดอุปกรณ์ต่างๆ รู้สึกเซ็นเซอร์อุณหภูมิจาก software มันเพี้ยนๆ
    (เพื่อนบอกว่าซื้อเทอโมมิเตอร์ 25 บาทไปแตะอุปกรณ์ ความคิดดีครับ แต่จะดูแต่ละทีต้องเอาไปจ่อวัด >_<)

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านและตอบครับ
    Last edited by AmaKatsu; 9 Jun 2008, 21:11:16.

รูปล่ะ เผื่อจะมีคนนึกออก

Comment

หาเจอพอดีครับ หน้าตาประมาณนี้

ไม่ทราบมือ 2 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (จริงๆมือเท่าไหร่ก็ได้ครับ ขอแค่ใช้งานได้ไม่ตู้มต้ามขึ้นมาในเวลาอันสั้นก็พอ)
      Last edited by AmaKatsu; 10 Jun 2008, 10:45:46.

Comment

มันไม่แรงไปหรอกครับไอ้เนี่ย -*-
        ผมเคยซื้อที่คลองถมหลายปีมาแล้ว 800 บาท
        เสียงดังสนั้น ลมแรงบรรลัยเลย
        เห็นลมแรงดีก็ซื้อมา ซื้อมาแล้วไม่รู้จะเอาไปทำอะไร

ปล.มันขึ้นอยู่กับกำลังของมอเตอร์ด้วยน่ะครับ
        ถ้าจะเอามาเป่าเคส ฮาตาริ+เปิดฝาเคสดีกว่ามั๊ย

Comment

Originally posted by linglom View Post
          มันไม่แรงไปหรอกครับไอ้เนี่ย -*-
          ผมเคยซื้อที่คลองถมหลายปีมาแล้ว 800 บาท
          เสียงดังสนั้น ลมแรงบรรลัยเลย
          เห็นลมแรงดีก็ซื้อมา ซื้อมาแล้วไม่รู้จะเอาไปทำอะไร

ปล.มันขึ้นอยู่กับกำลังของมอเตอร์ด้วยน่ะครับ
          ถ้าจะเอามาเป่าเคส ฮาตาริ+เปิดฝาเคสดีกว่ามั๊ย
          ถ้าเสียงดังคงต้องฮาตาริจริงๆนั่นแหละท่าน

ขอบคุณที่มาตอบครับ ในที่สุดก็รู้แหล่ง

Comment

Working...
          X