Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอไม่ติด

4200+
    nf6p
    kingbox 1g/800*2
    1950 pro
    hd 160 sata ll
    อาการมันมีอยู่ว่า ตอนเปิดเครื่อง มีเสียง ตุ๊ด ตามปกติ แต่
    จอไม่ติด พัดลม ซีพียู + การ์ดจอ หมุน ที่ลำโพงมีเสียงเข้าวินโด แต่
    จอไม่ติด ถอดแรม +การ์ดจอ + ยางลบ + จั้มเปอร์+ ถ่าน +ไบออส แต่
    ลืมบอกว่า ไบออส เคยเฟรต จะเกี่ยวป่าวอ่ะคับ
    ช่วยผมที
    Last edited by zany; 9 Jun 2008, 21:41:06.

ต่อหัวแจ๊ก จากจอไปยัง VGA แน่นดีหรือเปล่าคับ แล้วลองเฟรชไบออสกลับก็ดีคับเผื่อหาย ลองกับจอคอมอื่นๆๆหรือยัง ลองเอาจออื่นมาใส่ดูก่อน ถ้าเอาจออื่นมาใส่แล้วภาพติด จอของท่านมีความเสี่ยงที่จะเสียนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยใว้นะที่นี้ด้วยละกันคับ

Comment

Originally posted by waster555 View Post
      ต่อหัวแจ๊ก จากจอไปยัง VGA แน่นดีหรือเปล่าคับ แล้วลองเฟรชไบออสกลับก็ดีคับเผื่อหาย ลองกับจอคอมอื่นๆๆหรือยัง ลองเอาจออื่นมาใส่ดูก่อน ถ้าเอาจออื่นมาใส่แล้วภาพติด จอของท่านมีความเสี่ยงที่จะเสียนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยใว้นะที่นี้ด้วยละกันคับ
      ลองดูแล้วท่าน ผลก้อ คือ จอติดบ้างไม่ติดบ้าง
      ไฟ ปุ่ม power ที่จอ เป็นสีเขียว แล้วก้อกลับเป็นสีส้ม ส่วนเคส ก้อ ทำงานตามปกติ
      งง

Comment

รอผู้รู้คับ

Comment

จออะไรครับรุ่นไหน ถ้าเป็น LCD มีพอร์ตกี่พอร์ต

Comment

จอก่อนหน้านี้ก้อให้อยู่ ไม่มีปัญหามันเริ่มมีอาการเมือ 2-3 วันมานี่เองคับ

Comment

ติดบ้างไม่ติดบางคือ แบบไหนคับ มาแว๊ปๆ แล้วก็หาย หรือ ว่า เปิด 5 ที ติด 2 ที

แล้วไม่ติดตั้งแต่ ขั้นตอนไหน power on>check status > boot OS > run window (หน้าวิ่งๆ) หรือ เข้าวินโดว์ปกติ แล้วก็หายไป...

Comment

ถามข้อมูลเพิ่มก็ไม่บอก ไม่รู้จะช่วยยังไงเหมือนกัน

Comment

ลองถอดการ์ดจอออกมา แล้วเอามาขัดๆ ดูครับ

Comment

จอเสีย 99.99 %

Comment

ผมเคยนะครับ ถอด เครื่องออกมา ใส่ อุปกร ข้างใน แล้วพอตอนใส่กลับ เสียบสาย ที่กาดจอ ออนบอร์ด (ลืมครับ ซึ่ง ถ้ามีกาดจอ แยกอยู่แล้ว มันจะปิด กาดจอออนบอดครับ ) ผมก้นั่งงงอยู่นาน เอ๊ะทำไม ภาพมันไม่ขึ้น อ่ะ เสียบเข้า เสียบออกตั้งหลายรอบ ที่ไหนได้ ลืมไปว่าเรา ใส่กาดจอ ช่อง pci-ex อยู่ อิอิ

Comment

เป็นหมือนกันเลยครับ เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ถ้าอยู่ประกันก็เอาไปส่งเชคครับ ของผมก็เป็นเปิดเครื่องมา แต่บางทีจอไม่ขึ้น หลังๆมานี่ เปิดติดตลอด สงสัยมันจะดี(ละมัง)

Comment

ถ้าจอไม่ติด

ก็ motfet ควบคุม nostbrideเสีย หรือไม่กี่เสียที่ตัว norstbrideเองเลย ลองเปิดเครื่องแล้วเอามีแตะๆ ดูหน่อยครับท่าน ว่าร้อนจัดหรือเปล่า เพราะตัวนี้เป็นตัวcontrol slot vag

Comment

ลองเอามือแตะดูปรากฏว่า....ไฟดูดคับท่าน ล้อเล่นนะคับ
                              เปลี่ยน psu ไม่รู้เรียกถูกรึป่าว แล้วมันหายน่ะคับ
                              ขอบคุณท่านๆทุกคนนะคับ

Comment

Working...
                              X