Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูไฟให้หน่อยคับ จะเป็นไรมากป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูไฟให้หน่อยคับ จะเป็นไรมากป่าว

บรอด Abit AX78 คับ
    PSU Delux 450 w เป็นของติดมากะเคส Delux

ดูตรง ไฟ 3.3 อะคับ มันหายไปไหนหมดอ่า

เป็นที่อะไรอะคับ
    PSU จ่ายไฟไม่พอ หรือว่า เสียบสายไฟ ไม่ครบ ( ไฟ 12 v ของบรอด abit มัน 8 pin psuผม มันมีแค่ 4 pin เอง เกี่ยวกันป่าวคับ )

หรือว่า ผม เพิ่มไฟ vcore dram nb sb อื่นๆ มากไป มันเลย ดึงไฟ 3.3 ไปหมด

หรือว่ายังไงคับ -*-

แล้วมันจะ อันตราย มากไหม ถ้ายังปล่อยเอาไว้แบบนี้อยู่

แล้วเจ้าไฟ 3.3 คือไฟอะไร สามารถไปปรับ เพิ่ม ใน ไอออส ได้ป่าว

รบกวนด้วยนะคับ -_/\_-
    Last edited by rapthaiza; 9 Jun 2008, 23:47:02.

มันเพี้ยนครับ ถ้ามันเป้นจริงตามที่เห็น HDD บูทไม่ขึ้นไปแล้วครับ

Comment

อ้าว เป็นซะอย่างงั้น -*-

Comment

เป็นที่sensorของบอร์ดที่เพี้ยนนะ (ไม่รู้เป็นอะไร พักนี้ เมนบอร์ดหลายยี่ห้อsensorเพี้ยนกันเริ่มมากแล้ว)

หรือลองเปลี่ยน(ยืมของเพื่อนก็ได้) PSU น่ะ

ลองดูแล้วกันไม่ได้ยังงัยก็โพสไว้ก่อน เด๋วมาอ่านต่อ....

Comment

Working...
        X